ภาพภายในเจ้า U11 TURBO ของผมครับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Boy Dogtag, 16 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boy Dogtag

Boy Dogtag Guest

0
    0
    0
    ภาพภายในเจ้า U11 TURBO ของผมครับ...

2. Boy Dogtag

0
    0
    0
    ห้องเครื่องยนต์... ยังไม่ได้เก็บงานสักทีครับ

3. สวยงสมมากๆคับ ได้แค่นี้ผมดีใจตายเลย

4. Boy Dogtag

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ... กว่าจะหากรอบคอนโซลหน้า กับ กรอบเรือนไมล์และช่องแอร์ เล่นเอาเหนื่อยดีครับ

5. เอาไว้ขออนุญาต นั่งเป็นบุญตูดนะครับ

6. Boy Dogtag

0
    0
    0
    ได้เลยครับ... งั้นเดี๋ยวผมเร่งทำขารับสวิทซ์ Sunroof ให้เสร็จก่อน จะได้เอาไปทำฝ้าหลังคาสักทีละครับ

7. ขอบพระคุณคับ

8. สวยงามเลยครับ เดิมๆครบคันเลย

9. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    เครื่องจะคล้ายๆกะac20เลย

10. เดิมๆสวยเลยครับผม แต่อะไหล่หายากมากๆเลย เศร้าใจจุงถ้าพี่มีแหล่งที่ซื้ออะไหล่แจ้งหน่อยนะครับกำลังหาภายในอยู่ครับผม

11. Vasin Marko Klinpayongหาอยู่เหมือนกันเลยครับ ชุดภายในU11 ของผมแตกหมดแล้ว

12. จะไปทำใหม่ก็กลัวไม่สวยครัย

13. Boy Dogtag

0
    0
    0
    มี 3 ทางเลือกครับ... 1. หาอะไหล่จากญี่ปุ่น. 2. หาอะไหล่จากรถในไทย. 3. เอาอะไหล่เดิมไปเชื่อมพลาสติกซ่อม แล้วส่งไปเก็บสี... ครับ

14. Boy Dogtag

0
    0
    0
    ช่างโจ 081-4006639 เชื่องพลาสติกครับ... Skirt หน้า Jazz MUGEN ของผมก็ส่งไปซ่อม ยังไม่ได้ว่างไปรับเลยครับ

15. Boy Dogtag

0
    0
    0
    การเก็บงานสีพลาสติกนั้น... ผมว่าหาร้านรับทำโมเดลจำลอง ให้ช่วยพ่นสีให้ งานสีจะบางกว่าและเนื้อรายละเอียดของผิวงานพลาสติกชัดกว่านะครับ

16. Boy Dogtag

0
    0
    0
    ผมเล่นรถแนว JDM ( Japan domestic Market ) ผสมกับแนว Retro ติดๆนะครับ... ได้ผมเล่นรถเก่า ปีหนักๆนี่ ผมคงจะต้องหัดสร้างอะไหล่รถเอาไว้ใช้เองด้วย หรือหาแหล่งอะไหล่เก่าไว้ยำอะไหล่มาใช้ครับผม...

17. Boy Dogtag

0
    0
    0
    อะไหล่พวกงานเหล็ก... ผมว่าผมผ่านไปได้แล้วนะครับ. เหลือพวกงานไฟหน้าไฟท้ายนี่ เวลามันแตกขึ้นมานี่... ยังไม่ผ่านครับ ยังสร้างเองไม่ได้. จนผมได้มีโอกาสไปประชุมที่โฮจิมิน ที่นั่นมีร้านรับซ่อมไฟหน้าไฟท้ายรถ ร่วม 10 ร้านเลยครับ... ผมไปแอบดูดวิชาการซ่อมมา คิดว่าหากจะต้องลงมือทำเองบ้างก็น่าจะทำได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้