simota !!!

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย marcuzz, 9 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. marcuzz

marcuzz New Member Member

11
    0
    0
    อยากทราบราคาท่อกรองเปลือยของ simota กับกรองของ simota หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับราคาเท่าไหร่ เห็นเค้าบอกกันว่าของ simota ใส่ดีสุดแล้ว ใส่แล้วมันได้ต้นรึปลายอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

2. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ขอบอกจากใจเลยนะครับ ใส่แล้ว สวยสุดๆ ไปเลยครับ(สวยนะครับ)

แต่ถ้าวิ่งๆ ถอยหลังยังเร็วกว่า ใส่แล้วต้นหายปลายหด....K&N ดีก่า คนละเรื่อง...ขออย่างงี้มันลองกันได้ครับ.....ลองดู:cool:

ปล.เจอมาส่วนตัวเลยมาบอก......แต่อย่างว่าของแบบนี้ต้องลองดูเอง....เดี๋ยวรู้เรื่อง:confused:

3. Civic SocietYz

Civic SocietYz New Member Member

84
    3
    0
    รอผู้รู้ด้วยคน

4. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    ได้สวย คุณภาพต่ำ จะใส่ก้อคิดดีๆ รถติดทีน้ำมันหายฮวบๆ

5. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ความรู้สึกผมหลังจากลองมาทั้ง K&N และ Simota ผมว่า K&N ดีกว่าเยอะครับ ลองพิจารณาดูครับ

6. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0
    รู้ แต่ ว่า ใส่ แย้ว ห้อง เครื่อง สวย ขึ้น ตั้ง เยอะ

เคย เหง ที่ autocar มี จำ หน่าย รา คา มะ ก่อน 6 พัน ตอน เน้ มะ แน่ จัย จ๊ะ .. :p

7. marcuzz

11
    0
    0
    แล้วกรอง K&N นี่หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ ล่ะก็ใส่แล้วดีกว่ากรอง std. ป่าวครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ :(

8. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    K&N ราคาไม่เกิน 1700 นะถ้าจำไม่ผิด ใส่ดีกว่าเดิมแน่

แต่ว่าถ้าจะเอาสวย Simota สวยมากมาย........เปิดห้องเครื่องมาอลังการ...แต่เวลาวิ่งก็........:D (คิดเอง):confused:

9. marcuzz

11
    0
    0
    ร้านไหนขายกรอง K&N ในราคาย่อมเยาบ้างคร้าบบบ

10. zero

zero New Member Member

8
    0
    0
    รอเก็บข้อมูล

11. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ชอบแบบไหนจัดไปเลย ลองเองรู้เอง แต่ถ้าไม่อยากลองก็ตามข้างบนเลยครับ

12. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    อย่างงี้ กรองเปลือยที่เป็นหัวเห็ดอย่างเดียวก้อไม่ดีเลยสิครับ เพราะของ simota ยี่ห้อเดียวที่มีตัวดักอากาศ งี้ของยี่ห้ออื่นใส่ไปสวยก้อไม่สวย กินน้ำมัน ต้นหาย ปลายหด แล้วจะทำมาทำไมกันเนี่ย

13. a-Zix_Shimuro~

a-Zix_Shimuro~ New Member Member

119
    2
    0

...นานาจิตตังค ...ตังคใครก้อตังคมัน

อยุ่ที่หลายๆปัจจัย... at กรองเปลือย + ท่อโล่ง + ล้อโต ...วิ่งมะออก + กินนำมัน

ต้น กับ ปลาย ...อยากได้แบบไหน ก้อเลือกเอา

14. LADDER 49

LADDER 49 New Member Member

58
    7
    0
    ท่อไอดี ที่ดีที่สุดคือท่อไอดี ที่เราเรียกว่า cold air intake ครับ(เอายี่ห้ออะไรก็ได้) ด้วยเพราะตำแหน่งของกรองตัวรับอากาศอยู่ในตำแหน่งที่รับอากาศเย็น(มวลอากาศมาก) มีอากาศเข้าห้องเผาไหม้มากกว่าท่อไอดีแบบปกติทั่วไป

แต่ที่ไม่ค่อยเป็นที่นิยมในประเทศไทย หลายๆสาเหตุ แต่หนึ่งในนั้นคือ ราคาแพง.....แต่ปัจจุบันราคาถูกลงเยอะประมาณ ๕ - ๖๐๐๐ บาท ก็หาซื้อได้ ลองหาซื้อมาใส่ดูได้ครับ

15. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    ผมว่ามันขึ้นอยู่กับท่อที่คุณใส่ ด้วยนะครับ
    ก่อนหน้านี้ผมใส่ท่อ Notto พอใส่กรอง Shimota ต้นจะหายไปเลยครับ
    ต้อง click down เยอะมากเวลา แซง แต่ตอนนี้ใส่ mugen slencer แล้ว
    ต้นกับปลาย มาตลอดไม่หายเลย อาจจะต้องดูท่อที่คุณใส่ด้วยว่าโลงไปเปล่าน่ะครับ

16. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0

นั่น จิ .. ว่า แย้ว งัย .. :)

แรก ๆ ที่ ใส่ มา นะ วิ่ง กระ ฉูด .. เต็ม ถัง วิ่ง ได้ เยอะ ก่า เดิม อีก ตะ หาก

ความ รู้ สึก ส่วน ตัว นะ .. ชอบ ๆ ... :p

17. Civic SocietYz

Civic SocietYz New Member Member

84
    3
    0
    ตัดสินใจยากจัง กำลังดูๆกรองอยุ่เหมือนกัน เฮ้ย

18. SC_Es

SC_Es New Member Member

4
    0
    0
    เหมือนผมเลย ก่อนใส่ 9-10 โล/ลิตร หลังใส่ 11-12 โล/ลิตรครับ

19. TOEY_RX

TOEY_RX New Member Member

82
    9
    0
  20. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    ข้อมูลตรงเด๊ะ เค้าเรียกว่ามันไม่เข้ากันใช่ไหมครับพี่ ข๊ำ ขำ ๆๆๆๆๆๆ :D:D:D:D

21. Civic SocietYz

84
    3
    0
    แฮะ ตัดสินใจไม่ถูกจะซื้อไรดี รถผมเอาแคตออก มีพักกลาง ปลายวนMugen จะใสsimotaกลัวมันจะกินน้ำมันไหมเอ่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้