ขอสอบถามพี่ๆ น้องๆในคลับ ผมใช้บลูเบิร์ด U12 เครื่องเดิมๆ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย San Sayan, 17 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. San Sayan

San Sayan Guest

0
    0
    0
    ขอสอบถามพี่ๆ น้องๆในคลับ ผมใช้บลูเบิร์ด U12 เครื่องเดิมๆ แต่อยากจะเปลี่ยนไปใช้คอมฯแอร์รุ่นใหม่ เบื่อเปลี่ยนของเดิมซื้อมาเปลี่ยนเสียทุกที พอแนะนำร้านใหนบ้างที่ สามารถแปลงขาพลูเล่ย์ เพื่อให้เข้ากับคอมฯตัวใหม่บ้างครับ ยังอยากคบกับเครื่องตัวเดิมครับ ขอบคุณล่วงหน้า ทุกท่านมากครับ

2. San Sayan

0
    0
    0
    ผมสะดวกย่านฝั่งธนครับ

3. ของผมใช้คอมอัลติส08ตู้แอร์ใช้ของยาลิสตัวเก่าแผงคอยล์ร้อนของยาลิสเย็นถีงใจ เหตุที่คอมเสียบ่อยเกิดจากความเย็นไม่ถึงเราก็เปืดกันเต็มที่คอมไม่ตัดมันก็พังเปนธรรมดาที่จริงคอมแอร์ไม่ใช่ต้นเหตุแต่มันมาจากตู้แอร์เดิมกับแผงคอยล์ร้อน

4. ผมแนะนำใช้คอมเดิมหรือถ้าอยากแปลงหาตอมที่ราคาถูกๆมาแปลงตู้แอร์คอยเย็นคอยล์ร้อนจบกว่า

5. San Sayan

0
    0
    0
    คอมฯอัลติส08 ขามันรับกับเครื่องตัวเดิมได้เลยหรือครับ เรื่องตู้ผมไม่มีปัญหา อยากได้คอมฯรุ่นใหม่ที่มาติดตั้งเข้าเครือ่งตัวเก่าได้เลยแบบไม่ต้องแปลง(อยากเป็นอย่างนั้น) ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

6. แปลงขาครับ

7. San Sayan

0
    0
    0
    พอแนะนำร้านที่แปลงขา แบบจบๆ บ้างมั้ยครับ

8. ผมก็ทำร้านเเอร์ทั่วไปนี่แหละเพียง แต่ดูร้านที่เราบอกแล้วทำตามเรา

9. San Sayan

0
    0
    0
    ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำครับ

อะไหล่ตัวเครื่อง CA20 ยังเหลือคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้