เห็นท่านสมาชิกพาเจ้า Bluebird ไปออกกำลังกาย... ผมเลยเริ่มมีแรงฮึดมาทำรถต่อบ้างครับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Boy Dogtag, 20 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boy Dogtag

Boy Dogtag Guest

0
    0
    0
    เห็นท่านสมาชิกพาเจ้า Bluebird ไปออกกำลังกาย... ผมเลยเริ่มมีแรงฮึดมาทำรถต่อบ้างครับ วันนี้... ได้ฤกษ์ล้างเจ้า Bluebird ซะทีครับ. พร้อมพาออกไปวิ่งรับลมเย็นนอกรั้วบ้าน เป็นการขับพ้นเขตรั้วบ้านในรอบ 6 เดือนครับ ( หนักจอดเป็นหลัก..... 555 )

2. Boy Dogtag

0
    0
    0
    เดี๋ยวขอไปหา... ไฟกะระยะที่แก้มหน้ารถ กับ ป้ายชื่อติดฝากระโปรงท้ายก่อนนะครับ จะได้เอามาติดได้หล่อๆเหมือนคันอื่นๆบ้างนะครับ..

3. รถหล่อทะเบียนก็สวยด้วย..^^

4. อยากหล่อแบบนี้จังครับ หลังคามีรูด้วย ^_^

5. Boy Dogtag

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ... อยากจะแต่งเจ้าบูลเบิร์ดในมีสภาพเหมือนตอนสมัยขายป้ายแดง. ให้ครบตาม option ของรุ่นนี้ให้มากที่สุดครับ

6. Boy Dogtag

0
    0
    0
    Sunroof มาจาก Silvia S13 ครับ... พี่ที่ Terrano แบ่งมาให้ใช้ 3,500 บาทครับ ตอนแรกว่ามันขนาดเล็กจัง ดูจาก catalog U11/2 แล้ว มันน่าจะใหญ่กว่าของ S13.. พอใส่เข้าไปจริงๆแล้ว มันใช่เลยละครับ. !!!

7. Boy Dogtag

0
    0
    0
    ผม... โรคจิตครับ ชอบ Sunroof มาก เวลาขับรถที่มี Sunroof แล้วเปิดตัว sunshade ออกไปมันรู้สึกโล่งไม่อึดอัด ในรถก็สว่างขึ้น ผมเองพยายามจะใส่ Sunroof กับรถทุกคันของผมครับ...

เคยใช้ครับ u11/2 ก่อนเป็นเครื่อง ca18 ไม่มีเวลาสร้าง จำใจต้องสละ แต่ตอนนี้กำลังจะสร้าง u12 ออกมา ตามโปรเจค ที่วางไว้ กะเอาแบบจัดเต็มครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้