เปลื่ยนหัวเทียนกันบ้างเน้อ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ตาแป็ะ วัดไผ่ล้อมเจริญราษฎรวิทยาคม, 23 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    เปลื่ยนหัวเทียนกันบ้างเน้อ

1. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  2. ถึงกับเซ็งเลย

3. NuNuy Byme

NuNuy Byme Guest

0
    0
    0
    อาการหัวเทียนเสียเป็นแบบไหนค่ะ พอดีรถเราเหมือนมีอาการแปลกๆ

4. อาการสดุดเครื่องเดินไม่เรียบครับ

5. แต่ที่ผมโพสนั่นหัวเทียนขาดในตัวเกลียวยังคาทีเสื้อสูบผมใช้วิธีใช้ไขควงปากแบนค่อยๆสกัดออกมาแล้วใช้แม่เหล็กดูดเศษเหล็กตอนสกัดออกมาหมดป่าวไม่รู้ตอนนี้เตรื่องติดเปนปรกติดีอยู

6. NuNuy Byme

NuNuy Byme Guest

0
    0
    0
    อาการเหมือนรถเราเลยค่ะเวลาจอด หรือเบา เครื่องจะสดุด ใช่ไหมค่ะ ถ้าใช่ต้องไปเปลี่ยนหละ

แต่ไม่ใช่เปนที่หัวเทียนเสมอไปนะต้องเซ็คดูให้ดีมันยังมีหลายสาเหตุที่ทำให่สดุดครับแต่ถ้าหัวใช้มานานแล้วก็ควรเปลื่ยนดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้