เครื่องเดิม EG ปี95' Lx เป็นเครื่องตัวไหนคับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Fredd, 13 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fredd

Fredd New Member Member

6
    0
    0
    เครื่องเดิม EG 4d ปี95' Lx เป็นเครื่องตัวไหนเหรอครับ รหัสตัวถังและเครื่องเป็น cv xxxxx
    รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ ผมน้องใหม่
    ฝากตัวด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. Keng_EG

Keng_EG New Member Member

5
    0
    0
    เครื่อง 1500 คาร์บู เกียร์ธรรมดาครับ

3. Fredd

6
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วจะถามต่ออีกนิดว่า ตัวเครื่องรหัส cv xxxxx เนี่ย มันเป็นเครื่อง series อะไร อย่างเครื่องอื่นเป็น d15 อะไรประมาณนี้ หรือแค่เป็นเครื่องรหัสcvธรรมดา

แล้ว ตรงกรอบป้ายทะเบียน ของผมจะเป็นพลาสติกสีแดงเหมือนกรอบไฟเบรค หรือย่างที่ผมเห็นในคันอื่นๆก็มีเป็นสีดำ หรือสีเดียวกะตัวรถไปเลย ผมจะถามว่า ตัวรถหรือภายใน เครื่อง ต่างกันตรงไหนครับ

ป.ล. ขอโทษด้วยนะครับที่ถามมากไปนิดยังงัยรบกวนผู้รู้อีกทีนะครับ ผมก็คนรัก Honda คนนึง ขอบคุณครับ

4. vtil

vtil New Member Member

16
    1
    3
    ถ้าจำไม่ผิดนะครับรู้สึกว่าเครื่องคาร์บิวจะเป็นรหัส D15 นะครับ(น่าจะไม่มีมี Bต่อท้าย) ส่วนรหัสตัวถั'ที่เป็น CVXXXXX นี่ผมไม่แน่ใจนะถ้าเป็นปี 95 ถ้าเป็นปี 92 นี่ใช่เลย ส่วนกรอบป้ายทะเบียนหลังสีแดงนี่น่าจะไปทำสีมานะครับเพราะของเดิมจะเป็นพลาสติกสีดำ(รุ่นล่างๆ) และเป็นสีเดียวกะตัวรถถ้ารุ่นสูงๆ ขึ้นมา:):)

5. Fredd

6
    0
    0
    อ๋อ ขอบคุณครับ

ส่วนกรอบป้ายทะเบียนไม่ได้ทำสีนะครับ คือ มันเป็นพลาสติกสีแดงแล้วก็มีทับทิมอยู่ข้างใน(เรียกว่าทับทิมรึเปล่าครับ ถ้าผิดขอโทษด้วยนะครับ) คือมันเป็นแบบเดียวกะกรอบไฟเบรคท้ายเลยครับ

6. EEED8888

EEED8888 New Member Member

16
    0
    0
    ผมใช้รุ่นนี้อยู่

ผมใช้รุ่นนี้อยู่ ปี 93 LX เป็นรุ่นที่เปลี่ยนกระจกมือหมุนเป็นไฟฟ้า
    เลขตัวถังกับเลขเครื่องจะเป็นเลขเดียวกัน CV93xxx....xx (ถ้าไม่เปลี่ยนเครื่องมา)
    กรอบทะเบียนท้ายเดิมเป็นสีดำ ไฟส่องป้าย อยู่ด้านข้างทั้ง 2 ด้าน
    ส่วนที่ของคุณเป็นทับทิม เจ้าของเก่า น่าจะเปลี่ยนของแต่งใส่แทนครับ

ราคาตอนนั้นอยู่ที่ 495000 หรือ 495500 บาท คับ ปี93นะจำไม่ค่อยได้แล้ว

7. Fredd

6
    0
    0
    อย่างนี้นี่เอง เหมือนกันเลย ขอบคุณมากๆครับ

8. yo_shena

yo_shena New Member Member

11
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ civic lxi 93 นะครับมันเป็นเครื่องรุ่นไหนครับ

9. hardrock

hardrock New Member Member

13
    0
    0
    รุ่นเดียวกันประหยัดนำมันดีคับเพราะไม่มีเพวเวอร์

10. Super Darling

Super Darling Guest

0
    0
    0
    รถผม LXi เครื่อง 1600 รหัส CVC ครับ เป็นหัวฉีด ประหยัดดีครับ เฉลี่ย 13 โล/ลิตร ความเร็ว 100 - 120 km.

เท่าที่จำได้ตอนซื้อถ้าเป็น 1500 คาร์บิว กระจกมองข้าง ที่เปิดประตู กรอบทะเบียน จะเป็นสีดำมาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้