สอบถามเรื่องท่อหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kulpat87, 10 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kulpat87

kulpat87 New Member Member

34
    3
    0
    ใครมีสูตรทำท่อยังไงบ้างครับ อยากได้เสียงดังขึ้น แต่ไม่ดังมากจนหน้าเกลียด แล้วถ้าให้วิ่งดีขึ้นด้วยก็จะดีครับ แล้วทำที่ร้านไหนกันครับ

แล้วท่อตามลิ้งนี้เป็นไงครับ น่าใช้รึเปล่าhttp://rcweb.net/forums/showthread.php?t=460294

ขอบคุณล่งวหน้าเลยครับ

2. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ตามลิ้ง น่าสนใจจังครับ ยังไม่เห็น ใครเคยใส่ ของ เรา จาใส่ ไส้ 1.6 หรือ 2.0 ดีอ่ะ

ส่วนใหญ่คนในคลับ ใส่ สปูน กะ มูเก้น ร้าน น้าเหลิม เกษตร นวมิน กันครับ

3. hodo_ebola

hodo_ebola New Member Member

1,034
    0
    0
    อยากใส่สปูนเหมือนกันครับ
    แล้วสปูนมันดังมากป่าวครับไม่อยากให้ดังเข้าในห้องโดยสารเลย

4. mymothersexy

mymothersexy New Member Member

129
    7
    0
    โหด โห๊ด โหด

5. jink_00

jink_00 New Member Member

87
    8
    0
    ท่อ สปูน ดังครับ
    ท่อ มูเก้น เบาเลยครับ เงียบเกิน

อยากได้ท่อ มูเก้น ดังๆ จัง:cry:

6. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    แล้วแต่ชอบแล้วแต่ศรัทธา

บทความเรื่องท่อโดยละเอียดหวังว่าจะเป็นประโยชน์
    http://racingtheory.atspace.com/home.htm
    at >>> www.sabaada.com

7. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ช่าย ตามที่น้องผักว่าเลย (หาท่อ 4G63 ใส่บ้างซักใบดีก่า แต่มันห้อยเหลือเกิน)

8. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    ninekeng=
    555 อิอิ :D ของผมท่อช่วงเลื้อยเป็นของ 4G63T ขนาด3นิ้วเอามาแปลงใส่ครับ ส่วนพักหลังของ HKS Hiper for Subaru Impreza 3.5" เอามาแปลงใส่เช่นกัน ห้อยขนาดขึ้นลานจอดรถไม่ค่อยได้เลยอ่ะพี่ อิอิ แต่ชอบแรงดึงช่วงรอบสูงมากๆๆๆ

อัตรากินน้ำมัน ขับ 80km/h ตลอดก็ 18 โลลิตร พอดิบพอดีครับ
    ความเร็วปลายน่าประทับใจ แต่ไม่แรงเท่ารถพี่เจต อิอิ รถพี่แกวิ่งตั้ง 235km/h แรงเป็นบ้าเลย:D

พี่เอาไว้มานั่งดวดเบียร์กัน 55:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้