ใครทำgroundwireเครื่องคาบูบ้าง ขอดูเป็นแบบหน่อย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pop&Punn, 6 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pop&Punn

Pop&Punn New Member Member

40
    17
    0
    :car:
    ใครทำgroundwireเครื่องคาบูบ้าง ขอดูเป็นแบบหน่อย
    ถ้าบอกราคาค่าทำด้วยก็จะขอบคุณมากครับ

2. อยากรู้ด้วย แล้วมันดียังไง รถติดแก๊ซทำได้ไหมครับ

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เดี๋ยวรอค้นรูปเก่าๆขึ้นมาให้ดูนะจ๊ะใจเย็นๆ

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ราคาใน web เริ่มต้นที่ห้าร้อยกว่าบาทครับแบบเดินสายgroundอย่างเดียว

หรือแบบมีกล่องช่วยเรื่องกระแสไฟ ก็พันกว่าบาทก็มี

ของผมได้รางวัลมานานแล้ว ตัวนี้ชุดละสามพันกว่าบาท เป็นแบบในรูปที่แนบมาให้ มีวิธีการลงสายกราวด์ด้วยลองดูครับ:D

5. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ผมก็เคยไส่ ไม่นานก็ถอดออกไปใช่รัดของ ไม่เห็นผลอะไรชัดเจอเลยมีแต่เห็นผลในใจ จะเห็นผลได้ดีในเครื่องที่เป็นหัวฉีดมากกว่าเพราะใช้ CPU ในการควบคุมการทำงานของเครื่องยนต์ที่ซับซ้อน แต่ในเครื่องคาบูไม่มีอะไรซับซ้อนไปกว่า ดูด อัด ระเบิด คาย มีอีกอย่างตอนติดตั้งกรุณาติดตั้งให้ถูกต้องอันจะเป็นที่มาของข่าวไฟฟ้ารัดวงจร เกิดเพลิงไหม้รถ อย่าต่อมั่วๆ นะคราบเจ้านายยยยย

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ของผมเดินมา 600 ครับ
    เครื่องคาบู เกียร์ ออโต้ครับ
    ของผมเห็นผลนะรอบเครื่องนิ่งขึ้น ระบบไฟ ok เลยคับ
    ถ้าเป็นเกียรธรรมดานะจะไม่ค่อยเห็นผลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้