Switch ไฟหน้า 50 บาท

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย gas_d, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gas_d

gas_d New Member Member

34
    0
    0
    ยังสงสัยอยู่ครับ เคยเห็นผ่านตาว่าราคาประมาณ 1500 แต่วันนั้นเจอในร้านแบตเตอรี่ ลองถามเล่นๆ เค้าบอกขายแค่ 50 บาทเลยซื้อมาเก็บไว้ตัวนึง ก็เลยสงสัยว่าไอ้ที่อยู่ในรถผมนี่มันเป็นของ Standard หรือเปล่าครับ มันเป็นแบบดึง 2 แก๊ก คือไฟหรี่กับไฟใหญ่ ขั้วต่อเป็นแบบขันน๊อตครับ ไม่ทราบของเดิมมันเป็นไงครับ

2. amt

amt Member Member

61
    0
    6
    ลองดูที่ขั้วสายไฟ มีกี่สาย ถ้าของแท้มีสายไฟต่อกับสวิทช์ผมว่าเกือบๆสิบเส้น แล้วก็ใช้หรี่ไฟหน้าปัทม์ได้ด้วย (หมุนซ้าย-ขวา) ถ้าแปลงมา ส่วนใหญ่มีสายไฟเข้า-ออก ไม่กี่เส้น และมักไม่สามารถหรี่ไฟหน้าปัทม์ได้

3. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    ราคา 50 บาท คงเป็นสวิท์ชธรรมดาทั่วๆ มั๊งครับ คงไม่ใช่สวิท์ชของ นีออน

4. gas_d

gas_d New Member Member

34
    0
    0
    แสดงว่าแปลงมาครับ เพราะเห็นต่อใช้งานไม่กี่เส้น ข้างๆก็เห็นม้วนๆอยู่อีกหลายเส้น หรี่ไฟก็ไม่ได้ด้วย

5. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ซื้อที่ไหนอะ เผื่อไว้ใช้ยามฉุกเฉิน ถูกดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้