ถึงคุณ Coromant เรื่องคุณ Poooony ผมได้ทําการตรวจสอบให้เบื้องต้นแล้วครับ น่าจะเป็นประโยชน์

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย duke_es, 15 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    สืบเนื่องมาจากกระทู้ >> http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=459474
    จากการเข้ามาอ่านข้อมูลในกระทู้น่าเห็นใจมากครับ สิ่งที่ผมเกลียดมากที่สุดคือคนที่คิดไม่ซื่อ และโกง ซึ่งผมโดนมาเยอะ จึงอยากช่วยซึ่งก็พยายามหาข้อมูลมาให้จาก IP Address ครับ ขอให้ลองวิเคราะห์เป็นลําดับตามนี้นะครับจากการตรวจสอบ IP Address 125.24.43.42

ตามที่อ้างอิงจากพี่แมน ที่ทําการ Log In เข้ามาได้ข้อมูลดังนี้ครับ จะต้องอธิบายให้เข้าใจกันก่อนว่า IP ที่ตรวจสอบมานั้นจะมีการเปลี่ยนแปลงทุกครั้งเมื่อทําการเข้า Internet ฉะนั้น
    ข้อมูลตรงนี้เป็นเพียงข้อมูลที่สามารถตรวจสอบได้จาก IP เท่านั้น ไม่สามารถชี้ชัดได้ว่า คนๆนี้อยู่ที่ใหนยังไง เพราะอาจจะเกิดขึ้นได้หลายกรณีเช่น
    1. คนๆนี้เล่นจากร้าน Internet
    2. การเช็ค IP Address อาจจะ Check ได้แค่ ISP ของผู้ให้บริการ หรือ อาจจะเป็นสถานที่ๆ คนๆนี้ไปใช้บริการล่าสุด
    แต่เราสามารถนําข้อมูลตรงนี้เพื่อไป Check กับผู้ให้บริการ DSL ได้อีกทีหนึ่ง ซึ่งน่าจะเป็นประโยชน์อย่างยิ่ง

ข้อมูลเบื้องต้นLog In : Poooony
    เริ่มเข้ามาใน RCW ตั้งแต่ วันอังคารที่ 4 เดือน มีนาคม ปี 2008
    หมายเลขสมาชิก 77333

เข้ามาใช้งานใน RCW ล่าสุดเมื่อวันพุธที่ 5 เดือน มีนาคม ปี 2008 เวลา 15:55:19 โดยใช้ IP 125.24.153.75 Post กระทู้
    ขายพาวเวอร์ ฟอร์มูล่า เอ๊กซ์ 1200 w ในหัวข้อ Car Audio
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=456143

ซึ่งเมื่อนํา IP ที่ Post ขายกันสาด และ IP ที่ขายพวงมาลัย พบว่า
    125.24.43.42 << เมื่อวันที่ 4
    125.24.153.75 << เมื่อวันที่ 5

ต้นตอของ IP นั้นมาจากแหล่งเดียว นั้นก็คือ คนๆนี้ใช้สถานที่นี้เป็นประจําในการ Log In

ผลจากการตรวจสอบ
    125.24.43.42 THAILAND KRUNG THEP BANGKOK
    - หมายความว่าคนที่ขายของให้คุณนั้น Log In จากกรุงเทพแน่นอนครับ

13.75 >> พิกัด Latitude
    100.517 - พิกัด Longitude
    - ถ้าเป็นไปตามข้างบนผู้ที่ Log In เข้ามาน่าจะติดตามได้จากพิกัดดังกล่าวครับ
    และเมื่อนําพิกัดด้านบนไปเทียบและเข้า Program Google Earth จะทราบได้ว่าต้นตอของสถานที่คนๆนี้มาจากแถวซอย กรุงเกษม ครับ ซึ่งดูจาก
    แผนที่แล้ว จะให้ได้จากที่ผม Mark ไว้อยู่ติดกับลําคลองอะไรก็ไม่รู้
    และจากการนําค่าพิกัดมาตรวจสอบลึกลงไปอีกใน Geo Location Map พบว่า
    เป็นที่ตั้งของ โรงพยาบาล หัวเฉียว อาคาร แพทย์จีน ซึ่งอยู่ข้างๆซอย พญามหาอํามาต์ย ตรงถนน กรุงเกษม

+07:00
    เวลา Time Zone ของประเทศไทยครับ คนๆนี้อยู่ในไทยๆแน่ๆ

Net Speed ISP Domain
    DSL TOT PUBLIC COMPANY LIMITED BANGKOK TOTBB.NET
    ระบบ Internet ที่ Login เข้ามาเป็นระบบของ TOT DSL ฉะนั้น สถานที่ของคนนี้น่าจะใช้บริการ DSL ของ TOT ครับ เพื่อทําการต่อ Internet เข้ามาแอบอ้างครับ

ข้อมูลข้างบนทั้งหมดนี้น่าจะเป็นประโยชน์แก่ผู้ที่กําลังเดือดร้อน และต้องการตามหานะครับ ซึ่งผมแนะนําว่า ให้ไปแจ้งความและพยายามขอตํารวจ ตรวจสอบหมายเลข
    โทรศัพท์มือถือ ซึ่งกรณีนี้ผมเคยใช้ตอนผมโทรศัพท์หาย ซึ่งการดําเนินการนั้นก็คือ ไปแจ้งความแล้วขออํานาจจากสถานีตํารวจตรวจสอบว่า ผู้ให้บริการมือถือนั้นเป็นของใคร
    จากนั้น จึงขอใบอํานาจจากสถานีตํารวจ ไปยังศูนย์บริการโทรศัพท์ที่ให้บริการกับเบอร์โทรนี้ เพื่อขอข้อมูล ถ้าเป็นบริการ Post paid จะสามารถตามได้แค่
    เบอร์ที่คนๆนั้นโทรออก และสถานที่ๆโทรออกล่าสุด แต่ถ้าเป็นเบอร์โทรศัพท์แบบจดทะเบียนจะสามารถ ทราบถึงชื่อคนที่จดทะเบียนได้อีก ซึ่งก็น่าจะตามๆไปเรื่อยๆ จากเบอร์ที่เค้าโทรออก
    และข้อมูลจะบีบเข้ามาเรื่อยๆ จนกระทั้งสามารถจับกุมได้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2008
  2. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    เป็นแรงใจให้คับ ขอให้หาเจอโดยเร็วคับ

3. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    สุดยอดเลย หมวดดุ๊ก..... แต่งตั้งเลยแมน หมวด...ดุ๊ก..... สายลับ ES จุ๊บส์.... เอาใจช่วยให้เจอตัวเร็วๆนะครับ

4. @blue_sky@

@blue_sky@ New Member Member

119
    0
    0
    :thumbs_up::first: เยี่ยมเลยคับ คุณดุ๊ก น่าจะเป็นเบาะแส ให้ตามตัวได้ง่ายขึ้นคับ

5. Aop_ES

Aop_ES New Member Member

48
    0
    0
    สุดยอดด

6. SuNsHirO !!

SuNsHirO !! New Member Member

62
    5
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ สำหรับคนที่โดน ขอให้เจอตัวไว ๆ นะคร๊าบ มันจะได้รู้สึกสะมั่ง

7. สุดยอด เลยครับ แน่นอนมากๆ ข้อมูล ไฮเทค จังคับ เจ๋ง

8. coromant

coromant New Member Member

117
    5
    0
    ซึ้งน้ำใจมากครับ ขอบคุณครับ

9. coromant

117
    5
    0
    มอบตัวดีๆ มั้ย จะได้ไม่ต้องนอนคุก

10. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ไอ้ดุ๊ก สายลับจับบ้านเล็ก.....จัดไป....จับให้ได้ไอ้พวกเวร ซื้อขายไม่ซื่อตรงกับลูกค้า...............เสียไปหมด..ตามอีกจับให้ได้....แน่จริงก็ออกมาแสดงตัวดิ ไม่ต้องLogin ก็ได้ จะได้รู้ว่ายังไม่ตาย........รมเสีย.........................

ปล.ดุ๊ก ทำดีไม่ต้องอายใคร...ลูกผู้ชายตัวจริง (กินกระทิงแดงทุกวัน)

11. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    จับมัน ให้ได้ คับ เพื่อนๆๆ

12. Ayothaya

Ayothaya New Member Member

94
    12
    0
    สุดยอด ละเอียดยิบ

13. coromant

117
    5
    0
    ขอเบอร์คุณ DUKE ได้ไหมครับ [email protected]

14. autouch7

autouch7 New Member Member

53
    3
    0
    เก่งมากเลยครับพี่สอนผมได้ปะเนีย

15. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    แจ่มจริงๆดุ๊ก สุดยอดดดดดดดด

16. Mr_CARPET

Mr_CARPET New Member Member

28
    4
    0
    เยี่ยมครับ

17. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    โอ๊ว แจ่มโคตร

18. zTyOnPe

zTyOnPe New Member Member

58
    1
    0
    ว้าว พี่ดุ๊ก

เป็น โคนัน ซะงั้น -*-

19. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ดุ๊ ก จ อ ม แ ฉ เ พื อ น กู ต อ น นี้ เ ป็ น ส า ย ลั บ ไ ป ส ะ แ ล้ ว

20. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    ตาดุ๊ก เอ้ยยย สุดยอดเรยยย .... ผู้หมวดดุ๊ก ....

ปล. ดุ๊กจอมแฉ กลายเปง ดุ๊กจอมสืบปัยซะละ

ปล2. คราวนี้หล่ะเมริง หนาว ๆ ร้อน ๆ แน่ ๆ

21. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    สุดยอดเลย - ดุ๊ก - :) :) :)

22. <Hamster@Yamabuchi>

<Hamster@Yamabuchi> New Member Member

59
    2
    0
    แหล่มมากๆ วายร้ายระวังดีๆ อิอิ

23. pongz19

pongz19 Member Member

44
    2
    8
    มันต้องมีเข้ามาอ่านมั่งล่ะ สงสัยขนลุกแน่ๆเจอแบบนี้

24. beer_ak

beer_ak New Member Member

55
    3
    0
    พี่เก่งจังคร้าบ

ขอปรบมือเรยยยย...

25. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ผมเพิ่งกลับมาจาก ลิซึ่ม ก่ะพวกเพ่ม่อน ตาเก่ง ไอ้ไกด์ ตาอรรค และ คุณปลื้ม มาเห็นข้อความต่างๆ ก็ขอขอบคุณมากๆครับสําหรับคําติชม เป็นกําลังใจกับผมมากๆ อย่างน้อยผมนั้งหาข้อมูล 2 ชม ก็มีประโยชน์อย่างมากสําหรับเจ้าทุกข์ แต่คนที่น่าจะน่าสงสารกว่าผมน่าจะเป็นเจ้าทุกข์ ซึ่งโดนไปเต็มๆ ถ้าจับตัวอะไรไม่ได้ก็อย่ามานั่งคิดมากหรอกครับ ผมแต่งรถมา โดนหลอกมาก็เยอะ ถึงตอนนี้ก็พอจะจับทิศจับทางถูกพวกชอบโกง คนเหล่านี้อย่าไปถือสาอะไรเลยครับ มันเป็นเวรกรรม ล่าสุดผมยังโดนโกงเรื่องเครื่องเสียงไป 13500 บาทเรื่องมีอีกยาว แต่ขี้เกียจพิมพ์ เพราะเรื่องทั้งหมดน่าจะจบโดยที่การไม่จองเวร เงิน 3000 อาจจะเป็นเงินที่มากหรือไม่มากอะไร แต่ถ้าหลังจากนี้ถ้าโดนเรื่องนี้ไป ก็ทําให้คุณรู้อย่างน้อยๆ ว่ามีเพื่อนๆ ใน ES คอยให้การช่วยเหลือ และสนับสนุนอยู่ตลอดเวลา นี้แหล่ะครับ สังคม ES Group ที่คอยช่วยเหลือกัน ถือว่าเงิน 3000 นั้นบริจาคสําหรับคนโกงๆ ไม่ช้าก็เร็ว กรรมมันก็ตามติดอย่างก่ะจรวด ชีวิตนี้เสียแค่นี้ถือเป็นเรื่องเล็กครับ ดีกว่าเสียชีวิตนี้สิเรื่องใหญ่ ผมโดนโกงมามาก บางคนอาจจะหาว่าผมโง่ แต่มั่นใจครับว่าประสบการณ์นั้นสอนคน ไม่มีใครเกิดมาแล้วฉลาดเลย ไม่มีแน่นอน ตอนนี้ผมปลงแล้ว เลยอยากบอกว่า ถ้าสุดที่จะตามตัวคนร้าย ก็ขอให้อโหสิกรรมให้มันไปเถอะครับ คนดีผมนับถือครับ คนโกงจับได้ผมเหยียบซํา คนดีๆใน บอดมีอีกเยอะ คนเลวๆ นั้นนับคนได้ครับ ฉะนั้นอยากเป็นกําลังใจให้ ตามหาให้พบนะครับ ถึงเรื่องนี้มันจะทําให้จี๊ดๆ หัวใจที่เสียรู้ให้มัน แต่ถึงคุณได้เงิน 3000 บาทคืน มันก็ไม่ทําอะไรให้คนๆนั้นดีขึ้นแน่นอนครับ สังคมก็ยังหนักอยู่เหมือนเดิม มันไม่โกงบอดนี้ มันก็ไปโกงบอดอื่น ทําบุญ 3000 บาทก็อาจจะทําให้หลังจากนี้เจอเรื่องอะไรดีๆก็ได้ครับ เบอร์ผม 084-415-0885 Email [email protected] ถ้าอยากโทรมาปรึกษาอะไรก็ยินดีเสมอครับ

26. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    เจ๋งเจรง นับถือๆ

27. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    สุดยอดมากครับ คิดว่าไม่น่ารอดเจอแบบนี้...........

28. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    สุดยอดครับ คลับเรามีหน่วยงานเฉพาะกิจคอยตามล่าอาชญากรด้วย หน่วยประชาทัณฑ์ก็น่าจะพร้อมแล้วนะครับ...ไงจับได้ถ่ายรูปมาประจานเลยครับเอาให้มันรู้ไปทั่ว (เออว่าแต่อยากค้นหาไอพีเป็นบ้างจัง เผื่อแฟนแอบไป login เล่นที่อื่นจะได้จับทัน อิอิอิ)

แล้วจะช่วยกระจายข่าวนะครับ...ขอบคุณ พี่ดุ๊กด้วยครับ คราวนี้น่าจะสบายขึ้นมานิ๊ดนึง เอาใจช่วยๆ

29. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    นี่คือที่มา ของ ฉายา " ดุ๊กจอมแฉ "

ฉายาอีกอันนึง "ดุ๊กลืมเพื่อน สาสสสส" 55555+

30. coromant

117
    5
    0
    ผมลองเช็ค Latitude Longtitude แล้วข้างคลองจริง ผมไม่โดนคนเดียวครับ อีกคนโดนไปอีก 3500 ครับ รวม 2 6500 เรื่องเงิน 3000 บาท ถือว่าไม่มาก แต่มันจี๊ดจริงๆ ครับ ถ้าได้ความคืบหน้า ผมจะชวนเพื่อนไป Meeting 48 ที่หน้ามันครับ ค่าใช้จ่ายไม่ต้อง ขอเตรียม รองเท้าสตั๊ดคนหละคู่ หรือรองเท้าหัวเหล็กครับ ขอบคุณน้ำใจคุณ Duke สุดๆ นั่งหา พิมพ์อยู่สองชั่วโมง ขอให้คุณ Duke รวยๆ แฟนสวยๆ นิสัยดีๆนะครับ ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ ทุกท่านด้วยครับ ใครตอบกระทู้ ขอให้รวยเช่นเดียวกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้