2L อยากแรง

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย photome2446, 29 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photome2446

photome2446 New Member Member

12
    0
    0
    หลังจาก ไปลองเฮดเดอร์ เดินพักใหม่ กรองโป้ + ทำปั้ม 11 มม
    แล้วผลปรากดว่า จากเดิมรถวิ่ง 120 แต่ตอนนี้ 140-150
    แต่กว่าจะมาได้ ก็เหนี่อยเหมือนกัน
    ผลต่าง
    รอบมาไว
    กินน้ำมันมากขึ้น
    ควันไอเสีย มากกว่า รถเทอร์โบอีก

อยากเซ็ดโบแล้ว แนะนำหน่อย

2. photome2446

photome2446 New Member Member

12
    0
    0
    ตอบหน่อย....................

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    td 05h ครับ บูสสัก20 ขับสนุกครับ อย่าลืมอินเตอร์สักใบนะครับ

แค่นี้ก็วิ่งกระจายแล้วครับ

4. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    td05h นี่ของอะไรอ่ะ เท่าไหร่ ใส่ ดีแมคซ์ ได้ป่ะ

5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ใช้ตัวของอีโว หรือไม่ก็ของอิมเพรสซ่าก็ได้ครับ ดึงใช้ได้ขับสนุกดีครับไม่รอรอบนาน

ส่วนราคาตอนนี้ก็น่าจะอยู่ที่6500++ครับ นี่คือราคาสำหรับตัวใบซ้อนนะ

ส่วนใบเรียงราคาจะถูกกว่านี้ครับ

6. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
    Td05H แหล่มเลย

7. นับหนุนๆๆจัดไปคับ

8. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ...............-*-.................

9. Sub_zerO

Sub_zerO New Member Member

29
    0
    0
    ของผม Hilux hero ตัว 2.45d

ทำปั้ม เฮดเดอร์ของNitto ท่อไอเสียจากรุ่งโรจน์เฮดเดอร์ เท่านี้ก้อวิ่งเกิน160++แล้วครับ

สงสัยคงเพราะbodyมันเบามั้ง ขึ้นเร็วด้วย

เคย Set turbo แล้ววิ่งดีครับ แต่เหมือนจะไม่ทนยังงัยไม่รู้ เลยจำใจถอด

10. ช่างเบิร์ด

ช่างเบิร์ด New Member Member

29
    0
    0
    แรงแบบทนๆชั่วโมงนี้ต้องวาง JZ หรือ 1UZ ไปเลยแล้วติดแก๊สเลยครับ อีกหนึ่งทางเลือกมาแนะนำกันครับ เซ็ทเทอร์โบก็ดีนะ แต่ถ้าบูสท์มากต้องระวังเรื่องฝาสูบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้