++ ช่วยกันจับตา แคมรี่ ป้ายแดงคับ ++

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Bird_Es, 11 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    เหตุการณ์ ปากาวยางใส่รถ! ถนนเส้นบางนาคับ

รายละเอียด

เมื่อกี้ (3โมงเย็นวันอังคารที่ 8 เม.ย.) บนถนนบางนา-ตราดขาออก ผมลงจากทางด่วนขั้นที่ 1 มุ่งหน้าชลบุรี ขณะวิ่งอยู่ช่องทางขวาสุดด้วยความเร็วราว 110km/h (เลนกลางกับเลนซ้ายรถเยอะและขับช้ามาก) ก็ปรากฎ New Camry สีดำ ป้ายแดง พุ่งเข้ามาในกระจกหลังอย่างเร็ว ว่าแล้วก็ดิ้ปไฟใส่ผมเต็มที่ ผมก็อยากจะตบเข้าซ้ายแต่เข้าไม่ได้เพราะติดรถเลนกลาง พอจังหวะผมแซงรถเลนกลางได้ปุ้บ ก็ตบซ้ายให้เค้าแซงไปโดยทันที แต่ก็เกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้น เสียงดังเปรี้ยงเข้าที่กระจกหลังด้านขวาอย่างเต็มแรง!! ใช่แล้วครับ คนนั่งข้าง camry เปิดกระจกแล้วปาวัตถุอย่างหนึงใส่รถผม แล้วก็ยังหันหน้ามาเยอะเย้ยอีก ผมยัวะมาก กระทืบคันเร่งสุดแรงเกิด กะบี้ตามไปจดป้ายทะเบียน แต่ตามไม่ทัน เจ้าแคมรี่แซงซ้ายหายไปอย่างเร็ว ผมรีบชะลอเข้าข้างท้าง ลงมาดูรถ เข่าแทบอ่อน กาวยางครับ!! มันปากาวยางสีเหลืองๆใส่รถผม มีเศษเปลือกไข่ติดอยู่ด้วย แสดงว่ามันเอาไข่ไก่มาเจาะ เอาน้ำไข่ออก แล้วเอากาวใส่เข้าไปแทน เตรียมการมาโดยเฉพาะ แบบนี้แสดงว่ามันคงไม่ได้ปาไข่กาวใส่ผมคนเดียว คงมีหลายคนโดนเหมือนกัน ไม่งั้นคงไม่เตรียมไข่ไว้พร้อมแบบนี้

ผมก็ยังงงกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เพราะผมไม่ได้ขับกั้กที่เลนขวาเลย ผมก็กำลังแซงรถเลนกลางอยู่เหมือนกัน แต่ไม่ได้ซิ่งฝ่านรกแบบแคมรี่นั่น รวมระยะเวลาที่มันต้องมาต่อท้ายผม จนผมเปิดทางให้ เวลาไม่เกิน 10 วินาทีเท่านั้น ทำไมต้องทำกันขนาดนี้ด้วย ดูลักษณะ และอายุของคนในแคมรี่ น่าจะเป็นนักศึกษาที่เรียนอยู่แถวละแวกนั้น เพราะเห็นเป็นวัยรุ่นอยู่แล้วใส่เสื้อเชิร์ตสีขาว

ก็ได้แต่อโหสิกรรมครับ รถผมก็ไม่เป็นอะไรแล้ว หลังจากเกิดเหตุก็รีบขับเข้า Car Lac ล้าง+ขัดสีให้เรียบร้อย แต่รอยกาวออกไม่หมด เหลือเป็นรอยจางๆนิดๆ กาวมันกัดสีแรงจริงๆ นี่ขนาดโดนกาวปุ้บ ล้างปั้บ รอยยังไม่ออกเลย

อ้อ แล้วผมสาบานได้เลยครับ ว่าผมไม่ได้ไปขับกวนประสาทเค้าก่อนแน่นอน เพราะรถผมมีปัญหาเรื่องความร้อน กำลังจะขับเข้าอู่ เลยขับเร็วมากไม่ได้ ไม่น่าทำกันเลยครับ
    อ้างอิงจากเวปhttp://www.bigsedan.com/index.php/topic,1374.0.html
    http://www.wish-mania.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=15910
    http://www.camrythailand.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=3367#67558

คันอื่นๆที่เจอเหตุการณืแบบนี้ในเวปพันทิพคับ

ในเวป civic FD ก็โดนไปอีกคัน Link http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=21294

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6499182/V6499182.html
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6503576/V6503576.html

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  2. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    แบบนี้ได้เสีย

อย่า ให้เจอ นะ

อย่า ให้เจอ

ว่า แต่ จะตามมันทันไหมเนี่ย

3. Rafaant

Rafaant New Member Member

485
    417
    0
    ผมก็ว่าอย่างนั้น จาตามมันทันมั้ยเนี้ยยยย

4. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    ไอ้พวกเหรี๊ยอย่าให้เจอ....(แต่ก้อไม่อยากเจอนะเสียอารมณ์ปล่าว ๆ)

5. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    สมัยนี้คนเราไม่คอยจะมีวัฒนธรรม ต้องระวังกันหน่อยคับ อันตราย

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ถ้ากรูตามไปทันล่ะ หน้า 1 แน่

7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    เลวเยี่ยงหมา ถุยยยยยยยยยย

8. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    แย่มากๆๆ

9. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ไอ้พวกเลวววววววว แม่มอย่าให้กรูเจอนะมรึง ไปบ่อยด้วยเส้นนั้น

10. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ไม่มีคำพูดที่จะด่ามันคร๊าบบ...
    เพราะคงหาคำที่มาด่ามันไม่ได้...
    goddamn, beast and fuck you

11. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    พวกเลว นี่จับได้นะพี่ ถ้าเจอนะไปซื้อน้ำยาลอกสีมาเลย ราดมันทั้งคัน
    เห็นแล้วโมโห.......

12. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    คนสมัยนี้ ...:mad::mad::mad:

13. youkung_B11

youkung_B11 New Member Member

55
    11
    0
    พวกนี้มันเลวได้ใจเจงๆ

14. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ไอ้พวกนี่เลว แบบ สัด สัด จิงๆ

อย่างนี้ต้องประฌาม สาดดดดดดดดดดดดด

15. magicnavy

magicnavy New Member Member

101
    15
    0
    น่าให้ไปเจอแก็งค์ปาหินนะพวกนี้

16. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    ถ้าผมโดนคงฟิวล์ขาดเลย ถึงตามไม่ทันก็คงวนหาอะ
    น่านะจำทะเบียนมันได้ เผื่อถ้าฟรุ๊คไปเจอจะได้ฝาก
    ที่ระลึกให้ซักหน่อย -*-

17. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    จัยเย็น ๆ ครับ

สัด

18. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    ถ้าจับได้เอากาวยัดตูดแม้มแลย

19. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ชั่ว มาก ............

20. SuperTI

SuperTI New Member Member

534
    383
    0
    ไอ้สัด ไอ้ชาติหมา
    ไอ้ควายมึน
    ไอ้เป็ดหิมะ
    ไอ้หนอนดักแด้
    ไอ้หน้าผังผืด
    ไอ้ส้นตรีนหมา
    ไอ้แมงวันหัวเขียว
    ไอ้เหี้ย........

อย่าให้กูเจอนะไอ้สัด

21. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    ^
    I
    I
    I
    I
    คนข้างบนอ่ะคับ ไปแค้นครัยมาอ๊ะป่าววว ๕๕๕

22. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ไปอ่านกระทู้ของผู้ที่ตกเป็นเหยื่อเเล้วน่าเห็นใจมากครับ มันกัดสีจริงๆ ขัดยังงัยก็ออกไม่หมด

23. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ผมอยู่โซนนี้ซะด้วย น่ากัวๆ ...

เอ๊ะ แล้วมันทำเพื่ออะไร โรคจิต วิปริต รึป่าวหว่า...

ไอ้พวกนี้ แหม ต่อหน้ามันคงไม่กล้า

แต่สันนิษฐานได้ว่า มันน่าจะเป็นพวก เพื่อนกัน แน่ๆ

เพราะความคิดชั่วๆ แบบนี้ คนธรรมดาคิดไม่ได้....

แต่เมื่อมีข่าวขนาดนี้ อาจจะมีบุคคลวิปริต คิดทำตามแน่ๆ ...

เห้อ สงสัยเมืองไทยมันร้อนมาก คนมันถึงเป็นเอามาก ก็ระวังกันหน่อยนะครับ

ทางที่ดี ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น รีบเข้าข้างทางหาน้ำมันก๊าดเช็ดโดยด่วน

หรือไม่ก็ Sonax กระป๋องส้มอ่ะครับ ทำความสะอาดเบื้องต้นก่อน...

หวังไว้ว่า คงจะไม่เกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้นกับสมาชิกในคลับเรานะ

อ้อๆ อีกอย่าง ถ้าเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้น ให้จำลักษณะของตัวรถ เลขทะเบียน

หรือจุดสังเกตที่เด่นชัดของรถผู้ต้องหาแล้วรีบแจ้งกับเจ้าพนักงานตำรวจทันที

เพราะในบางจุด จะมีกล้องCCTV ติดตั้งอยู่เพื่อดำเนินคดีต่อไป...

24. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เขาใช้ป้ายแดงจะหาเจอเหรอ

25. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    มีปํญญาซื้อป้ายแดงมาขับ

แต่ไร้ปัญญารู้ผิดชอบชั่วดี

26. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0

ถึงแม้จะเป็นป้ายแดง แต่ถ้าเป็นป้ายแดงที่ถูกต้องตามกฏหมาย

ยังไงแล้ว ก็สืบค้นจนเจอครับ ว่ารถคันนี้ ทะเบียนป้ายแดงนี้ใครเป็นคนใช้รถ

ไม่เช่นนั้น เค้าจะทำป้ายแดงออกมาเพื่ออะไรอ่ะครับ

ไม่ใช่แค่แสดงเพื่อเป็น รถที่ใช้ในการจำหน่ายหรือซ่อม เท่านั้น

แต่ถ้าหากบริเวณที่เกิดเหตุ มีกล้องวงจรปิด CCTV อย่างน้อย

ก็เป็นเบาะแสได้น่ะครับ

27. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
  28. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    สงสัยจะขาดความอบอุ่น......ต้องเอานนำมันลาดเผาทั้งคนทั้งรถ.........

29. yui9634

yui9634 New Member Lady Member

389
    96
    0
    เหมือนเตรียมพร้อมเลยนะเนี้ยะ น่ากัว ชิ บ เลย อ่ะ

เจอคันนี้ต้องรีบให้ไปก่อน กลัวโดนทำสีรถใหม่

30. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ..คนเราแม่ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้