ถ้าลูกปืนจานกด ครัช เสีย แล้วยังไม่เปลื่ยนอันตรายไหม

การสนทนาใน 'Motorsport Forum' เริ่มโดย Huak, 30 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Huak

Huak New Member Member

9
    0
    0
    ถ้าลูกปืนจานกด ครัช เสีย แล้วยังไม่เปลื่ยนอันตรายไหม

ตอนนี้ เข้าเกียร์ว่าง เหยียบ ครัช แล้ว เสียดัง ปล่อยแล้วเงียบ และ เข้า เกียร์ ถอย ยากครับ

ขอบคุณครับ:)

2. bon_evopcm

bon_evopcm New Member Member

77
    1
    0
    ที่ผมรู้มาก็ประมานว่าคลัชจาสูงขึ้นเรื่อยๆจนขับไปไหนไม่ได้ครับ อีกไม่นานนี้เหละ มานอาจจะพาลไปทำให้ส่วนอื่นพัง ผมก็พอรู้มาแบบนี้แหละครับไม่รู้ว่ามั่วเป่าแต่ทางที่ดีหาเวลาไปเปลี่ยนดีกว่าชัวสุด เอาไว้ให้คนอื่นมาตอบอีกนะครับ เผื่อที่ผมรู้จะมั่วครับ

3. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เปลี่ยนดีกว่าคับอย่าฝืนเลย เคยมีลูกค้าผมฝืน ลูกปืนมุดหวี ผ้าแตก หวีร้าว โฮะๆๆ ยกชุกอะคับ ลูกปืนตัวไม่กี่ร้อยอะคับ

4. kaninmilo

kaninmilo Member Member

30
    0
    6
    สปริงจานกดคลัชจะสึก .....อาจบางจนหักได้
    แต่อาจจะหนวกหูจนทนเสียงลูกปืน ไม่ไหวต้องเปลี่ยนก่อนแน่ๆๆ

5. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เคยแตก ครับ .... จอด กลางถนน เลย
    รื้อ ออกมา โครงผ้า ราว เลย T__T

6. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    เปลี่ยนไปเลยดีกว่าครับอย่าเสี่ยงเลย ไม่คุ้มครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้