โช๊ค JIC FOR DC5 ใส่แล้วเป็นไงกันบ้างครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย The red, 7 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. The red

The red Guest

0
    0
    0
    โช๊ค JIC FOR DC5 ใส่แล้วเป็นไงกันบ้างครับ กระด้างกว่าเดิมมากไหม แล้วหนึบขึ้นมากไหมครับ
    ตอนนี้อยากได้ โช๊คใหม่ ไม่ได้โหลด ล้อ 15 เท่าเดิม อยากได้หนึบขึ้นแต่ไม่กระด้างมาก ทำไงดีครับ
    บางคนบอกให้ใส่โช๊ค ES04 แล้วแปลงนิดหน่อย หรือเอาโช๊คเก่าไปอัดน้ำมันก็พอแล้ว
    เห็นมีคนขายโช๊คตัวนี้อยู่ ไม่รู้ว่าจะดีไหม มือสองสภาพดี ราคาควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

2. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ผมใช้ JIC คู่หน้าอย่างเดียว ผมคิดว่ามันก็ดีนะ ขับสบาย
    เท่าที่เล่น JIC มามันเป็นโช๊คหัวกลับ ทำให้ไม่กระด้างลักษณะเดียวกันกับ MONO FLEX
    กระบอกโช๊คสามารถปรับเลื่อนขึ้นลงได้
    เมื่อเทียบราคาผมว่าคุ้มกว่าซื้อ FLEX นะ

3. The red

0
    0
    0
    แล้วมันแข็งมากไหมครับ โช๊คหัวกลับเป็นไงครับ แล้ว 4 ต้น ควรราคาที่เท่าไหร่ครับ

4. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    โช๊คมันปรับหนืดได้ ไม่แข็งมาก กำลังขับสนุก

ราคาอยู่ที่ 2-3 หมื่นโดยประมาณ
    เพราะของผมก็หลักหมื่นแล้ว

5. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ถ้าไม่ต้องการโหลดผมว่าใช้โช๊คเดิมจะเหมาะกว่านะครับ

6. The red

0
    0
    0
    ขอบคุุณทุกคนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้