มีเรื่องเล่ามาเล่าสู่กันฟังครับ เมื่อซักครู่ขณะจะขับรถไปซื้อของ เลี้ยวออกจากที่จอด...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย แค่อยากบอกว่ารัก ดื้อนะ, 2 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    มีเรื่องเล่ามาเล่าสู่กันฟังครับ เมื่อซักครู่ขณะจะขับรถไปซื้อของ เลี้ยวออกจากที่จอด ปล่อยคลัทแล้วกดคันเร่ง มีอาการที่บ่งบอกว่าเตรียมตัวเสียเงินได้แล้ว "คือ รอบกวาดเร็วมากกก แต่!!!! รถไม่พุ่ง T_T " คลัทผมใกล้จะลาโลกแล้วใช่ไหมครับ

1. รถแรงงงงง

2. มันแรงแต่วัดรอบอะดิน้าแมน

3. เตรียมเลย 4000 อัฟ 5555 ครัชจะหมด

4. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
  5. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    555555555555555+ เทอโบ

6. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    คลัทลื่น.. ลองดูน๊อตที่ดันขาคลัทหรือแวนบางคันจะเปนสวิทเหมือนสวิทไฟเบรคด้วย ถ้าปล่อยคลัทแล้วมันยังดันขาคลัทไว้อยู่นิดๆก็จะมีอาการคลัทลื่นเหมือนกัน :)

7. คลัชหมด นี้ต้อง det เลยหรอครับพี่แจ็ค ^_^ ครับพี่ดิว จะลองดู แต่ อาการมันก็สำควรกับระยะเวลาแล้ว น่าจะหมดแล้วอะครับ

8. แผ่นทองแดง 3 ก้อน

9. หาที่ไหนอะพี่ยุท

10. สั่งอัดครับ ลองถามร้านอะไหล่ใกล้บ้านดู

11. แล้ว หวีคลัช กดแข็งๆ ใส่ของไรได้บ้างคับ

12. exedy นี่แหละครับ เอาอยู่

13. ถ้าออกตัวนิ่ม ๆ มันจะมีอาการ งืดๆ ๆ ไงหว่า... บอกไม่ถูก แต่ถ้าปั๊มรอบแล้วปล่อยหมดล้อฟรี จ๊าก.... เสียดายดอกยาง :p

14. ผมใช้คลัชบ่อยมาก มันติดเวลายกคันเร่งก็เหยียบคลัชตลอด(เบื่อถ้ารถกระตุก)

15. เป็นผลเสียใช่ป่าวคับ

16. การสึกหรอมันเกิดขึ้นตลอดแหละครับ ยิ่งขับโหด ๆ หรือออกตัวบ่อย ๆ การสึกหรอก็จะมากขึ้น แต่จะว่าไปก็ใช้กัน 5 ปี 10 ปีนะครับ

17. ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะคลัชชุดนี้ มากับเกียร์ เจ้าของเก่าเค้าบอก ใช้มา แสนกว่าโล นี้มาอยู่กับผม รวมๆแล้วก็เกือบ 2แสนโลแล้ว

น่าจะถึงอายุไขมันแล้วใช่ป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้