เติม E 20โดยใช้สายน้ำมันเดิมจะได้หรือไม่ 1.ผลต่อสาย?? 2.ผลต่อเครื่องยนต์??

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เด็กน้อย ในอวกาศ, 3 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เติม E 20โดยใช้สายน้ำมันเดิมจะได้หรือไม่ 1.ผลต่อสาย?? 2.ผลต่อเครื่องยนต์??

1. คันอื่นยังไม่แน่ใจนะครับ แต่ผมใช้มา3ปีกว่าแล้ว ยังไม่เจอปัญหาครับ e85ด้วย

2. ของผมE20ตลอดวิ่งทุกวันวันระไม่ต่ำกว่า30กิโลวิ่งขึ้นลงกรุงเทพอาทิตระ2ครั้งตกครั้งละ200กว่ากิโลไช้งานปรกติครับ

เติมได้เลย อืดนิดหน่อย สายถ้าให้ดี ก็เปลี่ยนเถอะครับ กันเหนียวไว้ อุ่นใจด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้