ขอความรู้หน่อยคับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ทรงเกียรติ แซ่ตั้ง, 2 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความรู้หน่อยคับ ปีกปีเสื้อของผมโดนช่างที่ติดแก๊สให้ผมไขน็อตปรับตรงจุดที่เป็นคันเร่งน่ะคับแบบนี้ผมควรจะทำยังไงดีคับ เพราะรถมีอาการ บึบ ๆบับๆ ไม่นิ่งเลยคับ

1. ติดแก๊สระบบใหนครับ อาการเป็นตอนใช้แก๊สหรือน้ำมัน หรือเป็นทั้ง 2 อย่าง

2. ระบบดูดคับ เป็นทั้งสองอย่างเลยคับ

3. ไปถามช่างอีกอู่นึงเขาบอกว่าให้ผมถอดแก๊สออกแล้วเอาไปที่0ให้เขาจูนปีกผีเสื้อให้ใหม่ ทีนี้ งง เลยคับ นึกไม่ออกว่าจะทำตามเขาบอกดีมั๊ย

4. เอาน้ำมันให้นิ่งก่อน แล้วจูนแกส

5. เซนเซอร์ตำแหน่งลิ้นปีกผีเสื้อ จะไม่มีผลกับแก๊สระบบดูด แต่สำหรับน้ำมัน สำคัญมากและปรับยากพอควร การปรับฟังแค่เสียงเครื่องไม่ได้ ต้องต่อคอมด้วย อีกอย่างการวางมิกส์ใว้บนลิ้นปีกผีเสื้อจะทำให้เดินเบาสะดุดไม่เรียบขณะใช้น้ำมัน

6. คือต้องไปจูนปีกผี้สื้อ แต่ถ้าผมเปลี่ยนล่ะคับจะดีมั๊ย ผมใส่ไอดีแบบกรองเปลือยคับ ตัวมิกก็อยู่ห่างพอสมควร ที่โดนไขปรับ ผมโดนตั้งแต่ติดแก๊สวันแรกเลยคับ เขาจูนแก๊สให้ ตอนนี้รู้เลยคับ ว่าช่างจูนแก๊สไม่เป็น

7. ตัวนั้นมันไม่น่าจะมีผลกับระบบแก๊สนะครับ ถ้าไฟดีไม่แก่เกินไป จานจ่ายดี หัวเทียนดี จูนแก๊สดี เครื่องก็น่าจะเดินปรกตินะ

8. ขับน้ำมันก็เป็นนะคับ ช่วงเดินเบานี่ชัดเลยคับ เสียงไม่นิ่ง ดังหึ่งห่างเดี๋ยวเร่งเดี๋ยวเบาคับ

9. GigZa Za Gig

GigZa Za Gig Guest

0
    0
    0
    รองหาช่างคนใหม่จูนแก็สดูใหม่ถ้าแก็สกับอากาศปล่อยน้อยไปก็เป็นค่ะ โดนมาแล้ว

10. จูนแล้วคับแต่ไม่นิ่ง

11. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    แล้วเวลาใช้น้ำมันอะนิ่งไมคะ

12. ยิ่งไปกันใหญ่เลยคับอาการไม่นื่งเลย

13. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    งะ งงอาการนี้ยังไม่เจอ เพราะพอจูนแก็สแล้วตั้งไฟแล้วนิ่งกริบ

ช่างเขาบอกว่าให้ไป0จูนปีกผีเสื้อใหม่เลยไม่รู้จะทำยังไงดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้