วันนี้จะมาเล่าถึงรายละเอียด เจ้าnv เครื่อง ga15 ฝาดำ ให้ฟังคร่าวๆ เดิมที...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pittayarat Kumacharearngul, 2 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้จะมาเล่าถึงรายละเอียด เจ้าnv เครื่อง ga15 ฝาดำ ให้ฟังคร่าวๆ เดิมที ได้มาก็กะเอามาใช้งานแหละครับ ได้มาทีแรก มันก็อืดๆนะ ผมก็คิดว่า เครื่องเดิมๆ1500 ไม่มีเทค ไม่มีเทคโนโลยีอะไร จะให้มันแรงอะไรมากมายก็คงแปลก วันนึงว่างๆเลยเอารถเข้าอู่ไล่เช็คหลายๆอย่าง เพราะรถเพิ่งได้มา สิ่งแรกที่ทำและจำได้ว่าเปลี่ยนไปมาก คือช่างตั้งอาศาไฟให้ใหม่ ฟิวรถเปลี่ยนไปมากกก เปลี่ยนไปจนผมถามว่าพี่ทำอะไรให้บ้าง จากรถที่ไปด้วยกำลังเรื่อยๆ มันเหมือนมีเทคขึ้นมาทันใด ก็เลยเอาไปทำท่อใหม่ทั้งเส้น เฮด 4-1 แป๊ป2นิ้ว พักกลางเกลียว พักปลายไส้ตรง ท่อกรองเปลือย พอรถเริ่มแรง คนก็เลยเริ่มคัน เลยเอาไปวิ่งที่สนามดู สนามแรกครั้งแรก 201เมตร วิ่งได้อยุ่ 11.9xx-12.2xx ประมาณนี้ รถไม่ค่อยนิ่ง เพราะคลัทลื่น จากนั้นไปก็ ยกคลัชใหม่ ทองแดง10ก้อน หวี2ชั้น otop กุ๊งๆกริ๊งๆ เพิ่มเรคกูเลต ตั้งแรงดันน้ำมัน หัวเทียนเข็ม สายหัวเทียน ปั้มติ๊กอะไรไม่รุ้ในอู่เก็บเก็บใส่ แต่แรงดันเยอะไป สุดท้ายก็ได้ปรับลง จากนั้นเอาไปวิ่ง เวลาดีสุดก็อยุ่ที่ 11.1xxอยากลง 11วิ แต่ไม่รุ้ทำไง พี่อีกคนก็เลยเปิดฝาท้ายลง เวลาก็ลงมาอีกหน่อย 11.0xx แบบนี้ลง11 ค่อยน่าลุ้นหน่อย พอผ่านสนามนี้ไป เปลี่ยนยางใหม่ ku36 จัดว่าหนึบใช้ได้ ใช้วิชาตัวเบา ถอดเบาะ ถอดฝาท้าย สนาม700ปี ลื่นนิดๆ ไม่มีน้ำยาเบิรน์ยาง เวลาดีสุดอยุ่ที่ 10.5xx สนามกำแพงเพชร อาศัยน้ำยาเบิรน์ยางชาวบ้านที่มันติดอยุ่ที่แทรค กดเวลาไป ดีที่สุดได้อยุ่ 10.3xx ผมเองก็ไม่คิดเหมือนกันนะครับ เวลาเครื่อง ga15 ฝาดำ 1500cc 105hp มันจะไปได้ไกลขนาดนี้ ตัวเครื่องเดิมๆ ไมไ่ด้ทำอะไรเลย ฝาครอบวาวลยังไม่เคยเปิด กล่องเดิม หัวฉีดเดิม ผมก็เลยคิดว่า พื้นฐานเครื่องแต่ละตัวเค้าก็ทำมาดี ถ้าเราทำดีๆ ไล่ถูกจุด มันก็ต้องวิ่งได้ดีในระดับนึงแน่นอนนนน!!!!!!!!!!

1. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    อยู่ที่ฝีมือคนขับ 80% อีก20% ใจถึง ^_^

2. ใช่ครับพี่ ^^

3. ว้าวววววววว

4. GigZa Za Gig

GigZa Za Gig Guest

0
    0
    0
    พี่คะถามอะไรอย่าง รถหนูเปลี่ยนเกียร์มาใหม่มันวิ่งอืดๆ แต่เกียร์เดิมมันพุงกว่านี้ ช่างบอกว่าเป็นเพราะไม่ได้ใส่สายไมล์อะ มันเกี่ยวกันจริงไม

5. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    รบกวนหน่อยนะคะ คือเข้ากลุ่มมาไม่มีสถานะของตัวเองจะโพส์อะไรก็ไม่ได้เลยต้องมาเกาะโพส์ของพี่

6. ตั้งโพส ได้เลยนะครับ แต่ต้องรอ แอดมิน อนุมัติ โพสถึงจะขึ้น

7. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ก็โพสสิครับ ลองโพสหรือยัง

8. Jacky Jdm

0
    0
    0
    โพสแล้วรอ admin อนุมัติ

9. ไม่เสียบสายไมลไม่น่าเกี่ยวนะครับ น่าจะเกียร์คนละรุ่น อัตราทด คนละตัวมากกว่า(น่าจะนะ)

10. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    คือว่าเวลาเข้ากลุ่มมา ก็จะมีรูปเราแล้วก็ช่องที่ เขียนว่า "สถานะ" ไว้เขียนโพสข้อความหรือรูปแต่เราไม่มีอะ

11. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    เดียวพรุ่งนี้น่าจะรู้ เข้าอู่อีกแล้ว...

12. รับทราบบบบ

13. ลองโพสดูเพื่อแอดมินเขาจะได้อนุมัติครับบบ

14. ขอถามหน่อยคับทำขับหลังที่ไหนอ่ะคับค่าทำเท่าไหร่ ผมสนใจ

15. ขับหน้าเนี่ยแหละครับ เอาล้อในอู่มาใส่เฉยๆครับ

16. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ลองโพสจะลองได้ไงก็มันไม่มีที่สำหรับเขียนขึ้นเลย ช่องที่เขียนว่า" สถานะ "อะของเราไม่มี จาโพสยังไง ได้แต่ดูโพสเพื่อนๆ

17. เปงงั้นปายยยยยน

18. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    เศร้า จัง

19. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    แอดมิน อยู่ใหน รู้ไมว่าตั้งแต่เข้ากลุ่มมาฉันมีตัวตนเเค่โพสของเพื่อน ส่วนโพสตัวเองอย่างหวังว่ารออนุมัติ แม้แต่ ช่องที่เขียนก็ยังไม่มี จาบ้าละนะ

20. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ละต้องขออภัยพี่อู

21. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    อ้วนที่รบกวน

22. เอางี้ครับ ลอง กดออกจากกลุ่ม แล้ว ขอเข้าร่วมใหม่ เดวจะรอรับ ให้

ตามกี้ไปเลยครับ เขาเปนนักบิน จะพาไปแตะขอบฟ้าาา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้