ช่วยประเมินราคาหน่อยคับ อยากแต่งรถ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย MF_1, 11 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MF_1

MF_1 New Member Member

3
    0
    0
    ต้องนำเสนอของบประมาณเพื่อแต่งอ่ะคับ เลยอยากประมาณราคาคร่าว ๆ

1.กระจกมือหมุน เปลี่ยนเป็นกระจกไฟฟ้า ( ต้องเปลี่ยนบานกระจกด้วยรึเปล่าคับ)
    2.ลิ้นหน้า+สปอร์ตไลท์ พร้อมทำสี คับ
    3.ซันรูฟ คับ เค๊าเปลี่ยนกันทั้งหลังคารึเปล่าคับ เพราะตอนนี้กรุหลังคาเน่ามาก น้ำรั่วอีกตะหาก
    4.คอนโซลหน้าใหม่+ไมล์ขาว ตอนนี้ของเดิม บวมมากแล้วคับ แถวมีเสียง กระทบกับตัวถังเอี๊ยด ๆ ตลอดเลย
    5.เปลี่ยนเบาะคู่หน้า กับหลังคับ
    6.โคมไฟหน้า ( เล่นรุ่นไหนดีคับ )
    7.กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า ของเดิมปรับมือ

เอาแบบไม่ต้องสุดยอดมากอ่ะคับ พอเฟี้ยว ๆ พอ ไปดูราคาหน้าซื้อขาย แล้วงง ๆ อ่ะคับ เริ่มไม่ถูกว่าต้องใช้ชิ้นส่วนอะไรบ้าง :confused:

2. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    แบบคร่าวๆแล้วกันนะครับ
    1.กระจกมือหมุน เปลี่ยนเป็นกระจกไฟฟ้า ประมาณ7-8พันต้องเปลี่ยนทั้งแผงประตู รางกระจก เดินสายไฟอีก
    2.ลิ้นหน้า+สปอร์ตไลท์ พร้อมทำสี ขึ้นอยู้ว่าจะเอาลิ้นหน้าแบบไหน ทำสีลิ้นก็ประมาณ1500 สปอตไลเหลืองก็3000 ขาวก็2500 ค่าใส่บวกสวิทย์อีก1100
    3.ซันรูฟ คับ เค๊าเปลี่ยนกันทั้งหลังคารึเปล่าคับ เพราะตอนนี้กรุหลังคาเน่ามาก น้ำรั่วอีกตะ เปลี่ยนทั้งหลังคาครับ ค่าหลังคาประมาณ10000 ค่าเปลี่ยนหลังคา+ทำสีอีกประมาณ10000 ถ้าผ้าหลังคาเน่าเปลี่ยนแต่ผ้าหลังคาก็ได้ครับลประมาณ3000
    4.คอนโซลหน้าใหม่+ไมล์ขาว ตอนนี้ของเดิม บวมมากแล้วคับ แถวมีเสียง กระทบกับตัวถังเอี๊ยด ๆ ตลอดเลย คอนโซลดำตัวนอกประมาณ3-4พัน ไมขาวก็ประมาณ2พันกว่า
    5.เปลี่ยนเบาะคู่หน้า กับหลังคับ ถ้าทั้งชุดเฟอริโอ้ผ้าเทาก็เกือบหมื่น ถ้าผ้าตุ๊กแกก็ราคาแรงกว่าพอสมควร
    6.โคมไฟหน้า ( เล่นรุ่นไหนดีคับ ) ถ้าเอาโคมพลาสติกมีแต่มือสองญี่ปุ่นใส่แล้วสว่างกว่าของเดิมประมาณ1400 ถ้าพวกโคมเพชรโคมดำก็3พันกว่าสว่างพอๆกับโคมพลาสติก
    7.กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า ของเดิมปรับมือ ตัวกระจก+สวิท 2000 ค่าใส่ไม่แน่ใจ

รอพี่ท่านอื่นมามาเพิ่มเติมแล้วกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้