เดินทางจากลำพูน ปลายทางที่บ้าน จ.ราชบุรี ปกติเดินทางไกลผมจะใช้รถเก๋ง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Bloom Graphic House, 29 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เดินทางจากลำพูน ปลายทางที่บ้าน จ.ราชบุรี ปกติเดินทางไกลผมจะใช้รถเก๋ง เเต่รอบนี้หลานอยากให้เอาไก่ชนพันธ์เก่งไปฝาก เลยต้องเอากระบะน้อยไป บอกตามตรงตั้งเเต่ซื้อNVคันนี้มาทริปนี้เดินทางไกลสุด ขอเเรงใจเพื่อนๆด้วยครับ เจอกันทักได้เเต่อย่าดันนะ เดี๋ยวไก่ชนท้ายรถตกใจ

1. Wowwww.เดินทางปลอดภัยครับท่านเสือ

2. ไปได้สบาย ๆ อยู่แล้วครับ

3. น้ำมันลดไปครึ่งถัง เเวะเติมหน่อยครับที่นครสวรรค์

4. ใกล้แล้วๆ

5. สรุปการเดินทางไป-กลับผมดูระยะจากเลขไมล์วิ่งไปประมาณ 1570 กิโลเมตร ตอนเดินทางมีน้ำมันในถังประมาณขีดเเรกเติมไปเต็มถัง เเละก็เติมระหว่างทางรวมเงินทั้งหมด 3860 บาท กลับมาถึงบ้านเหลือน้ำมันตามรูป น้ำมันโซฮอลล์91เติมไปลิตรละประมาณ 32.34 บาท วิ่ง100-130 กม/ชม รถผมเป็นตาร์บู ผมถือว่าก็พอใจรับได้อยู่ครับกับการบริโภคน้ำมัน ที่สำคัญผมว่าสภาพถนนบ้านเรากับระบบช่วงล่างของNV คงต้องให้คนใช้รถพิสูจน์เอาเองละครับ

6. ประมาณ 13.19 Km/L (Y)

7. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ถ้าแก้สไม่เกิน 1500

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้