ช่วยแก้ปัญหาน้ำเข้าหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Wiztrue, 5 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wiztrue

Wiztrue Guest

0
    0
    0
    คือNVตัวเก่งของผมใส่ฝากระโปรงเพลาซ่าอยู่น่ะครับเมื่อวานฝนตกน้ำเข้าหมดเลยครับไม่รู้ต้องแก้ไขยังงัยครับ(กะว่าจะตีไฟเบอร์มาปิดช่องเอาน่ะครั)

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    หาฝาเดิมมาใส่ช่วงหน้าฝนน่าจะดีนะครับ เสียดายช่องระบายความร้อน...:rolleyes:

3. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ของพี่ตัดกระป๋องน้ำมันเครื่องแล้วอัดด้วยซิลิโคน อิอิ หายสนิท

4. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ของป๋มมันเข้าแค่เป็นละอองนะ อย่างมากก็แค่เช็ดห้องเครื่องนิดหน่อยเอง ไม่ถึงกะเปียกปอนหมดอ่ะคับ

5. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ของผมไฟเบอร์แผ่นบางๆๆเบาๆๆแผ่นเดี้ยวอยู่ น้ำไม่โดนห้องเครื่องแน่นอน

6. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    มันก็มีขอดีข้อเสียเมียนกันนะ

7. wiztrue

wiztrue Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆนะครับ สำหรับคำแนะนำ ตอนนี้ผมก็ไปทำแผ่นไฟเบอร์มาปิดแล้วครับ หมดไป 700 บาท ก็โอเคนะ เพราะติดมาเจอฝนเข้าไปแต่ก็ไม่มีน้ำตกลงไปในห้องเครื่อง แต่ผมไม่สามารถโพสต์รูปลงให้ดูได้ครับแบบว่าผมทำไม่เป็น อยากขอให้คนที่โพสต์รูปเป็นช่วยบอกหน่อยครับ

8. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    รอชม NV ตัวเก่งอยู่นะคร๊าบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้