ไหนๆก็เอาแคมใส่ไปละ ขอลองเอาท่อไอดีใส่บ้าง ว่าระหว่าง ท่อเดิมเครื่องคาร์บู กับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย แค่อยากบอกว่ารัก ดื้อนะ, 4 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ไหนๆก็เอาแคมใส่ไปละ ขอลองเอาท่อไอดีใส่บ้าง ว่าระหว่าง ท่อเดิมเครื่องคาร์บู กับ ท่อของหัวฉีด จะมีความต่างกันเพิ่มอีกไหม

1. สวดยวดดดดด ...^_^

2. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    จับคาร์บูเทอร์โบด้วยเลยครับ

3. ไม่ใช่คาร์บู นานแล้วครับพี่บี

4. เมื่อวานเอาแคมของเครื่องหัวฉีด(ลิฟสูงกว่าคาร์บู)เปลี่ยนเข้าไปดึงขึ้นนิดนึง แต่ท่อไอดีคาร์บูที่ใช้อยู่ มันเล็กเลยว่าจะลองเอาท่อไอดีของหัวฉีดเพิ่มไปอีก (ตามประสาคนงบน้อย)

5. จัดมาทั้ง set เลยสิครับ :)

6. อย่าลืมเอาน็อตมาด้วยนะครับ น็อตไม่เท่ากัน

7. เตรียมไว้แล้วครับพี่ยุท วันจันทร์ ว่ากันต่อ

8. ส่วนฝา ของ16 (ห้องเผาไหม้ใหญ่กว่า"กำลังอัดน้อยลง") ถ้าขายไม่ออก ก็กะว่าจะทำใส่โปรเจคต่อไป ^_^

9. ทำไปทำมา มันจะกลายเป็น เครื่องหัวฉีด แต่ใช้ ท่อนตรง คาร์บูเข้าไปทุกวันละรถผม ^_^

10. สายไฟ จานจ่าย หัวฉีด กล่อง ปั๊มติ๊ก เดินไฟใหม่นิดหน่อย

11. แต่เครื่องนี้คงไม่ทำหัวฉีดอะคับ ไว้รอใช้หัวฉีดแท้ๆทีเดียว

12. พอแปลงร่างเป็นหัวฉีดเต็มตัว ก็จัดแก๊สฉีดอีกชุด :)

13. Roadmap ประมาณนี้ใช่มะ อิอิ

14. พี่ยุทคับมีอีกเรื่องจะถาม ตรงเซนเซอร์อุณหภูมิ ที่ท่อไอดี จะถอดออกแล้วใส่ เซนเซอร์ของเกจวัดอันใหม่ มันจะใส่กันได้ไหมครับ ไม่รู้เกลียวเท่ากันป่าว

15. ไม่แน่ใจครับ ผมก็ไม่ได้ถอดดูเหมือนกัน :p

16. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ไม่น่าจะใช่วัดอุณหภูมิหรอกมั้งผมว่า

17. นอกเรื่อง แต่คลายเครียด. แคมเดิม แคมคู่ด้วย ใส่แล้วเครื่องจะเขย่า เหมือนเครื่อง โรตารี่เลย 5555

18. โรตารี่เค้าออกจะนิ่งนะครับ ei ei

โรตี มันสูบหมุน ไม่ใช่ สูบชักนะพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้