ใครอยากล้างบาง..แมลงสาป..ต้องอ่านน่ะ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ahingrace, 5 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    พอดีไปอ่านเจอใน เมล์อ่ะครับ...ลองดูเอา เดี๋ยวจะไปลองดูบ้าง:D

วิธีการกำจัดแมงสาบแบบบ้าน ๆ (เน้นประหยัดและง่าย)

สืบเนื่องจากที่ ผมพึ่งทำการล้างป่าช้าแมงสาบไปเมื่อวันก่อน วิธีการง่ายมากๆ เลยอยากเอามาแชร์ให้
    เพื่อนๆ ได้ทราบวิธีการกันครับเผื่อใครจะอยากได้ไว้ใช้ มาดูส่วนประกอบกันก่อนดีกว่าครับ

ส่วนประกอบ
    1. ขวด เฮลบลูบอยที่หมดแล้ว 1 - 2 ขวด
    2. น้ำมันหมู

วิธีทำ
    1. เทน้ำมันหมูลงในขวด เฮลบลูบอย แล้วก็เคล้ากะให้น้ำมันหมูเกาะทั่วขวด
    2. เอาน้ำมันหมูป้ายขอบในคอขวด กะให้กำลังลื่นพองาม
    3. เอาไปตั้งไว้กลางห้องครัว หรือ แหล่งชุมนุม แมงสาบ (เฉพาะจุดที่พบบ่อยๆ)
    4. ทิ้งเอาไว้ ประมาณ 8 ชม. แนะนำ >>ตั้ง<< ไว้ก่อนนอน
    5. ตื่นมาตอนเช้าอย่าตกใจ แมงสาบจะยั่วเยี๊ย ไปทั้งขวด แต่ออกมาไม่ได้ เด็กและสตรีที่กลัวแมงสาบ
    ไม่ควรทำ เพราะอาจจะตกใจตายได้
    6. เอาฝาเฮลบลูบอยปิดไว้ แล้วฝากให้รถขยะพาแมงสาบไปเที่ยว

1 - 2 สัปดาห์ต่อครั้ง ผมล้างป่าช้าได้ทีละเกือบ 30 ตัว ม่ายรู้โหดไปป่าวนะแต่ได้ผลกว่าพวกยาอันตรายทั่วไปอ่ะครับ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับคนที่ไม่อยากเลี้ยงแมงสาบแล้ว แต่เอาไปปล่อยวัดไม่ได้ (ไล่จับไม่ทัน)

ขอบอกโหดจัง..แต่ก็ดีลดปริมาณลงบ้าง:eek:

2. A100

A100 New Member Member

62
    0
    0
    กลยุทธ์เฉียบขาด

3. parnun

parnun New Member Member

27
    0
    0
    น่าไปลองบ้างจัง

4. Shoke

Shoke Member Member

245
    20
    18
    ใครลองเสร็จเอารูปมาฝากผมด้วย... >_<

5. ORP

ORP New Member Member

88
    10
    0
    ต้องน้ำมันหมูเหรอ...พืชได้มะ

6. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    เคยอ่านเจอว่า ถ้าคุณเจอแมงสาปตัวใหญ่ๆ 1 ตัว แสดงว่าแถวๆนั้นยังมีอีก อย่างน้อย 1000 ตัว ไม่รวมไข่ แค่คิดก็สยองแล้ว

7. beer_ak

beer_ak New Member Member

55
    3
    0
    สยองด้วยอ่า
    ดีนะที่บ้านผมไม่ค่อยเจอ ปัญหานี้ ...:D:D:D

8. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    น่ากลัว...แต่ก็ขอบคุณครับ แล้วมันจะกลับมาอีกไหมเนี้ย พอจะมีวิธีแก้ทางอื่นที่น่ารักกว่านี้ไหมคับ คิคิ

9. Tum DaiManSion

Tum DaiManSion New Member Member

244
    2
    0
    เดี๋ยวผมจะไปลองมั่งคับ

10. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    เยี่ยม เลยพี่

11. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    เจ๋งเป้ง ไปเลยครับ พี่ เดี๋ยวลองเอาไปจัดการดู ล้างบางกะจั๊ว!

12. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ต้ อ ง ไ ป ล อ ง บ้ า ง ส ะ แ ล้ ว

13. appleneat

appleneat New Member Member

29
    3
    0
    น่าสนครับ ถามนิดนึงต้องใส่น้ำมันหมูในขวดมากไหมอ่าครับ...:D

14. fomote

fomote New Member Member

7
    0
    0
    แหล่มสุดๆ

15. Feel The Different

Feel The Different New Member Member

21
    1
    0
  16. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
  17. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ปานาติปาตา...:D

18. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    ไม่หรอกครับใส่ไปนิดหน่อยพอสมควรเขย่าขวดพลิกไปมา
    กะว่าให้ทั่วขวดแล้วก็ป้ายน้ำมันหมูที่คอขวดอีกนิดเพื่อให้มีกลิ่น
    เพราะว่าที่ไม่ใช้น้ำมันพืชคือไม่มีกลิ่นหอมเหมือนน้ำมัน หมูไงครับ
    ลองดู...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้