ช่วยบอกทีครับพัดลมหมุนบ้างไม่หมุนบ้างเกิดจากอะไรครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย มิตรประชา โพนแก้ว, 7 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยบอกทีครับพัดลมหมุนบ้างไม่หมุนบ้างเกิดจากอะไรครับ แล้วE20เติมNVได้จริงไหมโดยไม่ต้องปรับแต่งช่วยบอกทีคราบ

1. พัดลมจะทำงาน 2 กรณี 1. เปิดแอร์ (คอมแอร์ทำงาน) 2. ความร้อนขึ้นถึงจุด ๆ นึง ส่วน E20 เติมได้เลยจริง ๆ ครับ หรือถ้ายังไม่แน่ใจ เติม 50/50 กับโซฮอร์ก่อนก็ได้ครับ แต่ผมจัด E20 100% มาหลายครั้งละ

2. ส แล้ว GA15 หัวฉีด เติมน้ำมันอะไรดีครับ

3. กรณีเปิดแอร์ครับพัดลมไม่หมุนแอร์ก็ไม่เย็นแต่ถ้าพัดลมหมุนแอร์เย็นจับใจ

4. เบนซิน 95 ดีที่สุด แพงที่สุด

5. พัดลมเวลาเปิดแอร์หมุนบ้างไม่หมุนบ้าง

6. ต้องดูคอมประกอบด้วย ถ้าคอมทำงานแต่พัดลมไม่หมุน (ทั้ง 2 ตัว) ก็เช็ครีเลย์ RAD FAN ถ้าคอมและพัดลมไม่ทำงานก็เช็คเทอร์โมปรับอุณหภูมิแอร์

7. ขอบคุณครับ

8. ถ้างั้นหน้าจะเป็นกรณีคอมทำงานแต่พัดลมไม่หมุน

9. E20.ใช้ได้จริงครับผมก็ใช้อยู่ครับ

10. งั้นต้องรีบแก้ไขให้ใวเลยครับ เพราะเมื่อความร้อนเครื่องขึ้นเกือบ 100 องศา กล่องจะสั่งให้พัดลมทำงาน ถ้าพัดลมไม่ทำงานมีฮีตแน่ ๆ ครับ อันตราย

11. ขอบคุณครับผมจะเปลี่ยนเป็นใช้E20เพราะเคยเช็คอยู่ว่าNVเติมได้ไหมแต่เห็นมีแต่TIDA-TINAเลยไม่แน่ใจ

12. ขอบคุณครับทุกคน

13. มี 95 คาถังอยู่นิดนึง(ไม่น่าถึง 10 ลิตร) ก็จัด e20 ไปอีกพันนึง ได้มา 33 ลิตร เกือบเต็มถัง

14. ตอนนี้ผมใช้มั่วไปหมด โซฮอร์ 95, e20, LPG

15. ขนาดนั้นเลย555

16. จริง ๆ ครับ ไม่เห็นมันจะพัง ha ha ha อยากได้ QG :p

17. KObdet Jantana

KObdet Jantana Guest

0
    0
    0
    Ga16 คาร์บูก็เติมได้ใช่มั้ยครับ

18. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    SR ไปเลยพี่ยุทธ

19. GA ก็พอแล้วครับ ไม่มีถนนจะวิ่งแล้ว :p

20. ถ้าว่างหรือผ่าน7-11แว่ะผมได้นะเดียวดูให้ครับพี่ มิตรประชา โพนแก้ว

รถผมเติมแต่ e20 มา 3 ปีแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้