ขอโทษที่รบกวนครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ตเตย, 9 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ตเตย

ตเตย Guest

0
    0
    0
    คือผมสมัครชิกเเล้วครับ ชื่อเตยครับ ก็เลยอยากโพสรูปรถคันเก่งให้พี่ๆเพื่อนๆดูกันน่ะครับ แต่ปัญหาอยู่ที่ว่าผมไม่รู้ขั้นตอนในการลงรูปน่ะครับ แล้วอีกเรื่องหนึ่งครับ เเล้วจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อผมเรื่องสมาชิกไหมครับ?แล้วผมจะติดต่อเรื่องสติกเกอร์ มิตติ้ง กิจกรรมของชมรมทางไหนดีครับ ขอบคุณครับ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    สมัคร ล๊อกอิน ของ RCWEB.net ด้วย นะครับ...จะได้ ง่ายขึ้น

แบบแรก Brower เอา
    การลงรูป ก็ กดปุ่ม
    ใช้งานขั้นสูง
    อะครับ
    แล้ว ก็ กดปุ่ม
    อัพโหลดและจัดการ แนบไฟล์
    จะมี หน้าต่าง brower ขึ้นมา ให้ เรา เลือก ไฟล์ ที่เรา จะแนบ ครับ
    แล้วก็ กดที่ปุ่ม อัพโหลดเพื่อ เพิ่มภาพครับ
    เมื่อ ได้ ภาพ ครบ ตามจำนวนแล้ว ก็ กดส่งข้อความครับ

ขั้นตอนแบบ ที่สอง การแนบรูป จาก แว๊ป อื่น
    กดที่ [​IMG]
    แล้ว คลิ๊ก ขวา ที่รูป ดู ที่ url ลาก มาใส่ใน ช่อง นั้น เลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 เมษายน 2008
  3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    อย่างแรกที่ต้องทำก็คือสมัครสมาชิกกับทาง RACING WEB ก่อน เลือกสมัครสมาชิกแล้วก็กรอกข้อมูล คนละส่วนกับที่กรอกสมัครสมาชิกในบอร์ด NV นะครับ

ส่วนเวลาลงรูปตอนตอบกระทู้ให้คลิ๊กแนบไฟล์สังเกตุรูปคลิปหนีบกระดาษ(ข้างๆหน้ายิ้มสีขาวๆอ่ะ) คลิ๊กแล้วก็เลือกรูปตามขนาดที่ web กำหนด

หรือจะใช้วิธีดึง url จากพวก web ฝากภาพต่างๆมาลงก็ดี

ส่วนเรื่องเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับไม่มีครับ สื่อสารกันผ่านทางบอร์ด NV
    เรื่องสติกเกอร์ การนัดmeeting จะอยู่ในกระทู้ปักหมุดด้านบนครับ:D

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    อิๆตอบซ้อนกะน้องjack ซะละ...ตามนั้นละครับลองดู...:D

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ใจเดียว กัน เลย พี่ชาย อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้