air intake charger นี่ช่วยเพิ่มแรงบิดกับแรงม้าจริงป่าวครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย marcuzz, 7 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. marcuzz

marcuzz New Member Member

11
    0
    0
    มันช่วยเพิ่มแรงบิดกับแรงม้าได้จริงรึเปล่าอ่ะครับ ถ้าเพิ่มได้จริงจาไปซื้อใสอ่ะ

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ร ถ วิ่ ง ดี ขึ้ น นิ ด ห น่ อ ย คั บ แ ต่ ไ ม่ ม า ก น ะ คั บ

3. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ช่วยในแรงบิด ต้นๆครับ เพราะการทำงานของตัว intake charger คือการนำอากาศเข้าสู่ลิ้นปีกผีเสื้อโดยตรง.....

ปล.ขับสนุกขึ้นครับ....แต่อย่าไปหวังอะไรมากมาย

4. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    กำลัง หาข้อมูลพอดี อิอิ

5. kachapop

kachapop New Member Member

128
    17
    0
    นั่นสิผมก็สนใจครับ

6. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    จัดไป

7. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ช้วยได้เป็น% มากกว่า...แต่ใส่แล้วก็ดีนะ....จัดไป

8. Mc_Jeff

Mc_Jeff New Member Member

26
    0
    0
    ก็ดีนิดๆนะครับ แต่เวลาจะแรงต้องค่อยมาปิดเปิดวาวล์ ขับธรรมดาก็ลดวาวล์ อีกเรื่องก็เรื่องฝุ่นที่จะเข้าอะครับ เพราะมันดูดอากาศเต็มๆมีแค่แผ่นกรองเล็กๆอยู่ในตัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้