ซ่อมช่วงล่าง โช๊ค ลูกหมาก แล้วไปตั้งศูนย์ต่อ หมดไปจะหมื่นแล้ว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nattapon Jeerattikunpokin, 9 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ซ่อมช่วงล่าง โช๊ค ลูกหมาก แล้วไปตั้งศูนย์ต่อ หมดไปจะหมื่นแล้ว

1. หมดรอบนี้ ซ่อมอีกทีหลาย ๆๆๆๆ ปี คุ้มชัวร์

2. ผมเปลี่ยนลูกหมาก(รึป่าวที่มันตัวเล็กๆติดกับเหล็กเหมือนเขาควายคร่อมท่อไอเสีย)ซ้ายขวา 800 ครับ ต้องตั้งศูนย์ป่าว

3. ตัวแบบนี้ครับต้องตั้งศูนย์ใหม่ไหม ช่างไม่ได้แจ้ง

4. ใช่ๆครับ กลัวแต่ระหว่างปีจะหาเรื่องเสียเงินซะก่อน 555 ปกติช่างต้องแจ้งไว้ ของผมปกติศูนย์เอียงมาอยู่แล้ว เนื่องจากช่วงล่างมันหลวม

5. เปลี่ยน ลูกหมากกันโคลง ไม่ต้องตั้ง 0 ก็ได้ครับ สามัญชน คนไร้เงา

6. ดูจากการขับแล้วกินซ้ายขวาไหมถ้าไม่ก็ไม่จำเป็น แต่ส่วนใหญ่ 60% ควรตั้งแต่ควรเช็คให้ละเอียดก่อนว่ามีส่วนอื่นชำรุดไหมจะได้ไม่เสียค่าตั้งศูนหลายรอบครับ เพราะลูกหมากต่อให้ทำสัญลักษณ์ยังไงก้อเคลื่อน กลัวกินหน้ายางไม่เท่าด้วยนี้ละ

7. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ต้องตั้งศูนย์คับ

ของผมจากรถในรูป เอี้ยงซ้ายจนยางซ้ายหน้า เหลือครึ่งนึงของยางขวาเลยทีเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้