สอบถามพี่น้องหน่อยครับ เมื่อวาน มาสตาร์ท รถ บิดกุญแจ ไฟติด ทุกอย่าง พอจะสตาร์ท...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nagorn Sek, 9 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nagorn Sek

Nagorn Sek Guest

0
    0
    0
    สอบถามพี่น้องหน่อยครับ เมื่อวาน มาสตาร์ท รถ บิดกุญแจ ไฟติด ทุกอย่าง พอจะสตาร์ท ได้ยินเสียงตรงเครื่องรถดังแต๊ก ๆ ๆ ไม่ติดครับ บิดชัก 3-4 ครั้งกว่าจะติด ขับถึงบ้านแล้ว ดับเครื่อง ลองtest ดู อาการเหมือนตอนแรก กว่าจะสตาร์ทก้ 3 4 ครั้ง ล่าสุด เช้านี้ ลองดูบิดครั้งเด้ว ติดชะงั้น อาการนี้ ไดร์สตาร์ทใกล้พังหรือเครื่องมันเป็นอะไรครับ

2. เชคแบตเลยครับ

3. ตามเม้นบนครับ ขอเสริมอิกอย่าง เชคไดรสตารทด้วยก้ดีครับ

4. GigZa Za Gig

GigZa Za Gig Guest

0
    0
    0
    แบตค่ะ เปลี่ยนแล้วค่ะ2200ค่ะ ที่เดียวติด ตัวเบาเลย

5. ถ่านจะหมดแล้วมั้ง....

6. ถ้าถ่านที่พี่ยุทไม่พอ ลองรุ่นนี้ดูครับ รุ่นเก่าแต่ไฟแรง

7. ล้างไดรสตารท ดูก่อนคับ

8. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    อันดับแรกพ่วงแบต ถ้าติดแสดงว่าแบตเสื่อม สังเกตที่สติ้กเกอรรับประกัน ดูวันที่ถ้าเกินสองปี โยนทิ้งได้เลยครับ อันดับสองอย่าเปิดอุปกรณไฟฟ้าดู เพราะพวกนั้นยังทำงานได้ในแรงดันไฟตั้งแต่ 3 volt -14 volt ้วแต่อุปกรณ์ อันดับสามติดเกจวัด volt ไว้สักตัว

9. Nagorn Sek

Nagorn Sek Guest

0
    0
    0
    สุดยอดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้