พี่ชายหน้า แหลม

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย ta23, 29 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ta23

ta23 Guest

0
    0
    0
    ม่ายช่ายหน้าแหลมครับ แต่เป็นพี่ชายหน้าแหลม จะเปลี่ยนเครื่อง เครื่องเดิม 2T ที่คิดจะเปลี่ยนมี 2 ตัวครับ
    1. 1J ไม่โบฝาดำ
    2. 3S ไดเรคคอลย์
    2 ตัวนี่ไม่น่าเชื่อ 3S แพงกว่า รวมครึ่งหมื่น ที่นึกไม่ออกตอนนี้ครับ คือถ้าลง J นี่ ต้องมีงบเท่าไร และชว่งล่างต้องทำไรมั่ง หรือ ว่า วาง 3S ไปเลยเข้าใจว่า ช่วงล่างไม่ต้องทำอะไรเพิ่ม หรือเพิ่มก็อาจจะไม่เยอ และเข้าใจว่า พื้นฐานคงไม่ต่างจาก หน้าแหลม ( ของผม TT133 ) ขอชาวหน้าแหลม ชี้แนะ

2. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    เรื่องเครื่องนี่นะครับ ผมไม่แนะนำ เพราะว่าผมอคติกับเครื่อง 6 สูบ
    เอาว่าเมื่อลงแล้วต้องทำอะไรบ้าง ที่อาจจะต้องเพิ่มก็คือ เฟืองท้ายครับ ถ้าอัตราทดของเดิมเหมาะสมก็ไม่ต้องคับ
    แต่ให้ดีก็ยกเปลี่ยนทั้งเส้นเอาของ CROWN หรือ CEDRIC มาใส่คับ แล้วอัพเกรดชุดเบรคหน้าคับ ใส่ของ R32 ก็น่าจะพอคับ
    ส่วนเรื่องของช่วงล่าง ถ้าของเดิมๆ ใช้ได้อยู่(หมายถึงสมบูรณ์ ไม่หลวม)ก็ใช้ไปก่อนเถอะคับ เสียแล้วค่อยเปลี่ยนคับ ค่อยๆทำ ค่อยๆปรับ ดีกว่าคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2008
  3. เส บอม

เส บอม New Member Member

241
    1
    0
    เห็นด้วยกับคุณอิฐคับ......

4. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    อัพครับ รอฟังอยู่เหมือนกันครับ

5. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    ส่วนตัวผมใช้เจไม่โบก็โอเคนะครับแต่งบประมาณไม่แน่ใจประมาณ 45000 บาทน่าจะอยู่แต่ไม่รวมทำช่วงล่างนะครับแต่อาจมีเกินนิดหน่อยแล้วแต่อู่ที่ทำอ่ะครับหรือไม่สนใจปรึกษาช่างเต๋าได้ครับ ส่วน 3S ไม่เคยใช้บอกไม่ถูกครับขอให้โชคดีนะครับ

6. aum

aum New Member Member

263
    1
    0
    ผมใช้ j แต่ผมแนะนำ 3s คับถ้าหาเครื่องได้เอาเลย แรงม้าพอๆกันถ้าไม่คิดทำเพิ่ม

7. A.J.MONSTER

A.J.MONSTER New Member Member

14
    0
    0
    SR 20 ก็น่าจะเหมาะนะครับอึดด้วยอิอิ....

เท่าที่เจอมา SR 20 ก็กำลังดีครับลองดูครับ...:

8. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ชอบห้องเครื่องโล่งๆ ไม่หนักหน้า เซ็ทรถน้อย ไม่เปลืองงบด้านอื่นๆ ก้อ สามเอส วางง่ายๆ จบง่ายๆ

หนักหน้านิด ต้องเซ็ทช่วงล่างเพิ่มนิดหน่อย เพื่อรับน้ำหนักเครื่อง เฟืองท้ายสักเส้น ความแรงเหลือเฟือ ติดแก๊สได้สบายๆ อะหลั่ยเหลือๆ
    หาได้ทั่วบ้าน ทั่วเมือง ท็อปฮิตเลย ก้อ......เจ ไม่โบ คร้าบบบบบบ

9. ta23

ta23 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณ ทุกคำตอบครับ วันนี้ไปหาเครื่อง 3S หาไม่ได้ SR ฝาขาวหลังไม่หัก ( แต่คนหาหลังหัก ) ขึ้นหลัก 3 J เดียว ฝาดำ 2 กลางๆ
    ครับกำลังชั่งใจ กินเจ เดินหาเครื่อง สดุดตลอดทั้งชอย

10. MuhMuh

MuhMuh New Member Member

73
    0
    0
    ตามมาดูครับ อิอิอิ อยากรู้ว่าถ้ายก 2T ลงแล้วจะวางอะไรดี อิอิอิ
    ว่าแต่ 3S ขับหลังเนี่ย มันมีตัวอื่นที่ไม่ใช่ beams เหรอครับ
    ตอนนี้วางเครื่องใช้งาน ดูเรื่องเชื้อเพลิงดีๆ นะครับ ว่ายังมีให้เติมรึเปล่าอ่ะ

11. aum

aum New Member Member

263
    1
    0
    มันจะไม่มีน้ำมันขายแล้วหรอคับ
    เชียร์3sคับ 555+ เรื่องน้ำมันแนะนำเลยคับ 91 อย่าไปเติมคับถ้าคิดจะไอ้พวก91นี่ติดแก๊สดีก่าคับ

12. เส บอม

เส บอม New Member Member

241
    1
    0
    กินผักดีกว่าคับ.......อิ อิ

13. TA23

TA23 Guest

0
    0
    0
    แหม .... ไม่ค่อยได้เข้ามา ครับ ตอนี้ใหร้านสั่ง 1J 2500 ฝาดำ ครับเสริมโชคหน่อ
    ย ว่าแต่อาจารย์หมู จะเปลี่ยนเครื่องเหรอครับ งั้นผมจองคาบูนะครับ

14. MuhMuh

MuhMuh New Member Member

73
    0
    0
    เอ๋... งั้นคุณ TA23 ก็อยู่ในบอร์ดน้องเซด้วยสิครับเนี่ย
    วางเจเสริมดวง ก็ท่าทางจะดวงแรงดีนะครับ อิอิอิ
    วันไหนไม่มี 91 ให้เติมจริงๆ แล้ว(ตอนนี้มีแต่ข่าวลือ) ผมคงจะถอดคาร์บูขาย เอาทุนมาติดหัวฉีดกับซื้อหวยหาเงินลง megasquirt มันให้รู้แล้วรู้แร่ดกันไปเลยล่ะครับ
    แต่ผมว่า 91 ยังไงก็ยังอยู่อีกนาน.... เพราะพวกเครื่องตัดหญ้ากับมอไซค์ยังต้องใช้อยู่เยอะน่ะครับ

15. Kaikook007

616
    4
    18
    แล้วแต่คนชอบและใจรัก 4-6 นะครับฮิฮิ

16. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    ครับ

17. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    อัพไปคร้าบบบบบบบบบ

18. Kaikook007

616
    4
    18
    อัพไปครับ จริง ๆ แล้วว่ากินผัก อย่างตา เส ก็ดีนะครับ อะไหล่เพียบ
    ติดแก๊สเวิร์ค วิ่งกันยาว ๆ ไม่ต้องกลัวแอ่บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้