ขอคำปรึกษา เพื่อนสมาชิก หน่อยคัฟ เครื่องเยิ้มหยดเละหมดเลยคัฟ รถเพิ่งได้มา รถติดแก็ส...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย JimzBo Ree, 11 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JimzBo Ree

JimzBo Ree Guest

0
    0
    0
    ขอคำปรึกษา เพื่อนสมาชิก หน่อยคัฟ เครื่องเยิ้มหยดเละหมดเลยคัฟ รถเพิ่งได้มา รถติดแก็ส รั่วตรงไหน แก้ไข้ยังไง งบปะมาณเท่าไรคัฟ รถคันแรกด้วย ไม่มีความรุใดๆเลยคัฟ ตอนเข้ากลุ่มมายังไม่มีรถเลยดูทุกวัน จัดมาจนได้ ยุ จ.พิโลกคัฟ

2. JimzBo Ree

0
    0
    0
    ฝากสักคันคัฟ คงต้องขอคำปรึกษาเรื่อยๆคัฟ จ.พิโลก

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    รูปมันไม่ชัดเลยดูไม่ออกคับว่าน้ำมันอะไร

4. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ไม่น้ำมันเครื่องก็น้ำมันเพาเวอร์ละคับ

5. JimzBo Ree

0
    0
    0
    น่าจะนำมันเครื่องคัฟ รึ ว่ามีส่วนอื่นอีกคัฟ

6. JimzBo Ree

0
    0
    0
    สาดเต็มใต้ปีกนกด้านคนขับ หยดรวมกันยุตรงหัวนอ๊ต ข้างสายพานคัฟ

7. ซีลคอหน้าครับ

8. JimzBo Ree

0
    0
    0
    ซีลคอหน้า คือส่วนไหนคัฟ ที่หมุนล้อหน้าปะคัฟ

9. อยู่ที่มูเล่ย์เพลาข้อเหวี่ยงครับ

10. ต้องถอดมูเล่ย์กลมๆใหญ่ๆออกมาก่อนแล้วจะเจอซีลครับ

11. JimzBo Ree

0
    0
    0
    เข้าอู่ค่าใช้จ่าย ปะมาณเท่าไรคัฟ

12. JimzBo Ree

0
    0
    0
    เพิ่งได้มาจาก ชม.เมื่อวานก่อน ขับมาไม่มีปัณหาไรเลยคัฟ ติตรงเยิ้มนี่แหละคัฟ งบจะหมดแล้ว เด๋วเข้าอู่ตังไม่พอล่ะ ยุ่งเลยคัฟ55

13. ค่าแรงลองถามอู่เองนะครับ

14. ผมเปลี่ยนเองหมดค่าซีล50บาท

15. Nuy Tiger Zing

Nuy Tiger Zing Guest

0
    0
    0
    อยู่พิโลกแถวไหนคับ

16. JimzBo Ree

0
    0
    0
    ทำงานยุ บขส.2คัฟ พักยุในเมืองคัฟ

17. Nuy Tiger Zing

0
    0
    0
    ผมอยู่แถวโคกมะตูมคับ

18. JimzBo Ree

0
    0
    0
    Nuy Bplยินดีคัฟ คันไหนคัฟ เจอกัน ทักทายได้เลยนะคัฟ ชื่อจิมส์ คัฟ ทบ.22 ลป.

19. Nuy Tiger Zing

0
    0
    0
    หนุ่ยคับทำงานอยู่ ร.พ กรุงเทพพิษณุโลกคับ บบ 7716 คับ ใกล้ๆกัน

20. ผมเคยเป็น ที่แรกนึกว่าซึมตรงอ่างน้ำมันเครื่อง แต่ให้ช่างเช็คเป็นที่ซีลหน้า ตรงที่อยู่ตรงมูเล่ย์ อันบนหนะคับ ซีลมันแข็งน้ำมันเลยซึม แล้วอีกจุดที่จะซึมได้ก็ต้อง สวิตซ์วัดระดับน้ำมันเครื่อง ผมทำสองจุดนี้ แห้งสนิทไม่มีเยิ้มเลย

21. JimzBo Ree

0
    0
    0
    ใจ พเนจร ค่าเสียหายเท่าไรคัฟ

22. ถ้าพอมีความรู้เรื่องปะแจ กับใจพี่เปลียนเองเลยคับ ของผมคั้งแรกไ ก็กลัวๆอย่างพี่นะแต่เข้าอู่แผลเหวะถ้าเจอช่างไม่ดี

23. ผมก็พิดโลกครับทำงานใกล้ๆบ.ข.ส.2เหมือนกันมีปัญหาเรื่องรถปรึกษาได้ครับ

24. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    พิดโลกหลายคันแล้ว

25. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ผมบ้านอยู่สุโขทัยคับ กลับบ้านช่วงเทศกาลเจอทักทายได้คับ

26. JimzBo Ree

0
    0
    0
    ยินดีคัฟที่ได้รุจักคัฟ ทุกๆท่าน อบอุ่นจังคัฟ รถยนต์คันแรก ของผมเลยนะคัฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้