สอบถามหน่อยครับ แบบนี้อันตรายป่าว ต้องรีบเปลี่ยนไหม...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เที่ยวตามใจ ไปตามฝัน, 12 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ แบบนี้อันตรายป่าว ต้องรีบเปลี่ยนไหม พอดีตอนเอารถไปเปลี่ยมยางกันฝุ่นแรคพวงมาลัย เห็นยางหุ้มลูกหมากปีนก กับลูกหมากกันโคลงมันแตก ถามช่างช่างบอก ลูกหมากยังแน่นไม่หลวมไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ (พอดีผมไม่ได้ซ์้ออะไหล่ไปด้วย) ก็เลยเชื่อช่างไม่ได้เปลี่ยน แต่ถ้าปล่อยไว้แบบนี้ จะมีปํญหาล้อหลุด ล้อแบะ เลี้ยวไม่ได้หรือป่าวคับ

1. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    แค่ยางกันฝุ่น แต่ถ้ามิ้งไว้ฝุ่นเข้า น้ำเข้า ball joint จะเป็นสนิม และหลวมตามมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้