เมื่อรถเรา เปลี่ยนระบบ แปลงกายร่าง สิ่งที่ค้าง คาใจ ให้ปวดหัว กว่าจะใส่ ลงไปได้...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย คนหน้าใส ใสสสสสสสสส, 10 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อรถเรา เปลี่ยนระบบ แปลงกายร่าง สิ่งที่ค้าง คาใจ ให้ปวดหัว กว่าจะใส่ ลงไปได้ เหมือนเมามัว แต่ละตัว เล่นเอามึน ไม่พอดี ... ไมล์ใส่แล้ว ไม่เป๊ะเว่อร์ มีแลบด้านบนและด้านข้าง ทำไงดีครับ ?

1. พี่ Yuttana Meebubpha ครับ

2. ใครจุดธูปเรียก

3. ต้องศัลยกรรมนิดหน่อย

4. ต้องปรับ ต้องแต่งนิดหน่อยค่ะ

5. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    หรือเอาแบบสวยๆเลยคอนโซนแวนจบ

6. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนของแวนเลยเชียร์ อิอิหาเพืีอน

7. ส ต่อมกิเลสสั่นระรัว.. คอนโซลแวนใส่ลงเป๊ะเลยป่าวครับ งบเท่าไร.. ทุกวันนี้ กินข้าวราดแกง ต่อไปแกงคงไม่ต้องแล้ง ล่อข้าวเปล่ามันซักพัก น้ำปลานิดนุง เอาฟร่ะๆ คอนโซลแวน NV VAN นอก กับ ใน มันต่างกันอย่างไรครับ

8. ส รถNV ผม ลงเกียร์ออโต้ ฝาครอบดันปิดไม่พอดีอีก มีเรื่องจะถามแยะ อะไรที่มันไม่เข้าที่ แต่งเสริมอะไร ใครใช้NV แค๊ปเล็ก ลงเครื่อง ga15 ออโต้มา แนะนำได้เลยนะ ถามไปมันก้อ จุกจิก เกรงใจ อาจารย์แต่ละท่าน ข้าศิษย์น้อง พุทธมณฑล สาย4 ขอคารวะ

9. ส คลิกขยายภาพ คอนโซล คุณ Kroekkai Phosri เช็ดปากเลย สวยบาดใจ !!

10. ถ้าอยากให้สวย พอดี ต้องเปลี่ยนใช้คอนโซลแวน แบบพี่บีเลยค่ะ พอดีทั้งเรือนไมล์ ทั้งที่ครอบเกียร์

11. ส เรือนไมล์ เพิ่งถอยมา เอาอีกแล้วหรา.. ครอบเกียร์อีก.. ถึงว่าเซ่ะ อีกนิดๆ จวนแล้วๆ งบเท่าไรประมาณๆ คิดนับเงินแพพ

12. ที่รถก็แปลงจากเกียร์กระปุก เป็นเกียร์ออโต้เหมือนกัน ที่ครอบเกียร์ก็ไม่พอดี เพราะเป็นการแปลงเอา จะให้พอดีเหมือนของคู่ตัวมันก็คงเป็นไปไม่ได้ อีกอย่างมันก็ไม่ได้ส่งผลอะไรต่อเครื่องยนต์อยู่แล้ว ไม่ต้องไปกังวลให้ปวดประสาทหรอกค่ะ เรือนไมล์ก็เปลี่ยน ก็ต้องปรับแต่งให้พอดี หรือให้ดีที่สุด จะเนียนหรือไม่เนียนก็ขึ้นอยู่กะฝีมือช่างที่ทำให้เหมือนกัน ย้ำนะคะ "ไม่ได้ส่งผลให้เครื่องยนต์แรงขึ้น หรือให้แคล้วคลาดจากภัยอันตรายใด ๆ " เพราะฉะนั้นอย่างที่บอกอย่าคิดมาก

13. ส คิดไว้คร่าวๆ สอบถามเผื่อมีตัวเลือก แบบว่า เผื่อมีใครแนะนำ หาที่ครอบยี่ห้อไร ใส่พอดี ไม่แพงก้อน่าคิด อะไรเกินไปสำหรับเรา ก้อ รอคิวไว้ก่อน หาเงินแพพๆ อิอิ

14. ยกคอนโซลแวนจบเลย ราคาก็ประมาณ 6000 ไม่รวมติดตั้งนะ

15. อั๊ยยะ.. 6000.. ของเก่าเทิร์นได้ป่าวน๊าาา เพิ่มอีกซักเท่าไรหว่า.. กัดฟันมาหลายรอบ ฟันบิ่นไปหมดแว้ววว

16. พี่เปลี่ยนระบบไป ประมาณเท่าไรแล้วคับ อยากเปลี่ยนบ้าง

17. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ของเก่าก็ประกาศขายในเพจเลยเปปเดียวก็ได้ค่าขนมคืนหน่อย แปลงแวนต้องมีคานด้วยครับยกคานเลย

18. ชักแยะๆ 555

19. ส ตอนนี้ล่องบไป4หมื่นกว่า ผมไปติดแอร์ระบบหัวฉีด ใช้ถังแก๊สเดิมนะครับ ค่าเครื่อง2.2หมื่น ค่าเดินระบบไป3.5พัน ค่าแรง จ่ายเป็นเครื่องเก่าให้ช่างไป, ระบบแก๊สหัวฉีด มินแก๊ส1.4หมื่น มีค่าสายท่อ ค่าน้ำมันต่างๆ จุกจิกๆอีก2-3พันมั้ง ต้องซื้อเพลาของเกียร์ออโต้เชียงกงมาใส่อีกนะ เพลาเดิมเกียร์ธรรมดา ใส่แล้ววิ่งๆ ก้อจะหลุด เพลาระบบเกียร์ธรรมดา เขาบอกมันสั้นไป

20. ทำไงได้..ใจมันรัก..

21. แนะนำคอลโซลบี13คับ เหมือนแวนนอกคับเลยคับหาดีๆ2000ก็มีคับ

22. แล้วเกียรธรรมดากะเพลาใช้งานได้ป่าวอะคับ หากจะซื้อต่อจะได้ป่าวคับ

ส เพลาเดิมมันจะสั้นไป วิ่งแล้ว ก้อจะหลุด ผมหลุดไป2-3รอบ ช่างเอารถมาลาก อายเขาฉิกหาย เพลาของออโต้ ตอนซื้อเอามาด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้