ถึงเจ้าจะเก่า เราก้อภูมิใจนะ.. แกพาฉันไปไหน มาไหนด้วยกัน มาเกือบยี่สิบปี...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย คนหน้าใส ใสสสสสสสสส, 9 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ถึงเจ้าจะเก่า เราก้อภูมิใจนะ.. แกพาฉันไปไหน มาไหนด้วยกัน มาเกือบยี่สิบปี ฉันขอขอบคุณแกมากว่ะ เจ้าแดง!! วันนี้ พาแกมาหาเพื่อนๆ NV คงหายเหงาหล่ะนะ แต่เสียดาย ญ ที่นี่ คงไม่มี ให้แอบดีใจนะ มรึง..อิอิ (ปล.สติ๊กเกอร์ท้ายรถไม่ได้เอาออก ขออภัย ถ้าผิดกติกาลบได้นะครับ)

1. ใครวิ่งแถวพุทธมณฑล สาย 2,3,4 อาจจะเคยเห็นคันนี้นะ วิ่งไม่ไว วิ่งไปเรื่อยๆ เมื่อเดือนที่แล้ว ลงเครื่องมาใหม่ เครื่องอยู่ในช่วง ทดสอบ.. ตายห่าบนถนน มา2-3ครั้ง อายเขาฉิกหาย.. เชี้ยร เอ๊ย.. แต่ตอนนี้ ระบบพอเข้าที่ 90กว่า% แล้ว คงไม่เสียบนถนนแล้วครับ ถามนิดนึง ระบบเบรค เบรคแล้ว มันหน่วงๆ ไม่จึ๊ก ตามตีน ระบบเบรค ไม่ได้เป็นระบบใหม่ๆ พวกดีสเบรค หรือ แบบรุ่นใหม่ๆ ถ้าไปทำระบบเบรค ควรทำมัํยครับ มัน..จะคุ้มค่า หรือ คุ้มคลั่ง มั๊ย โปรดชี้แนะ ลูกช้างด้วยเถิดครับ อาจารย์ทั้งหลาย

2. เบรก NV ถ้าอุปกรณ์ทุกอย่างสมบูรณ์ มันก็เบรกจึ๊ก ๆ ไม่แพ้รถใหม่นะครับ

3. nvเบรคดีนะครับไม่ค่อยมีปัญหา

4. ส คุณยุทธ ครับ วันก่อนช่างเช็คระบบลมดูด จากท่อยางดำๆ มันก้อดูดนิ้ว จ๊วบๆ ดูดแรงดีใช้ได้นะ ผมขับรถวีออส(ของลูกชาย) ระบบเบรคมันปรกติ แต่เจ้าแดงNV ให้ลูกชายไปลองขับ เขาก้อบอก เบรคแล้วไม่มั่นใจ เราขับบ่อยๆ ก้อ ชักชิน ไม่ได้เสียวตอนเบรคนะ อย่างไง ถ้าทำให้ระบบเบรคให้จึ๊กอยู่ เหมือนรถใหม่ได้ก้อดี

5. มันมีปัจจัยหลายอย่างครับ สภาพของหม้อลม คุณภาพของผ้าเบรก ยางก็สำคัญ

6. ส ยางเพิ่งเปลี่ยนได้ 2เดือน(ของ Maxxis) หม้อลมเขาลองเช็คระบบลมดูด ก้อ ดูดปรกตินะ ช่างบอก ผ้าเบรค ยังไม่สอบถาม แต่เปลี่ยนไปไม่กี่เดือน ผ้าเบรค อย่างถูก ทั่วไป ที่แท๊กซี่ใช้

7. ส อ๋อ รถผมแจ้งเปลี่ยนสีเดิม คือสีแดง ไปแจ้งเปลี่ยนสี เป็นสีแดง + ดำ ค่าแจ้งเปลี่ยนสี รู้สึกจะ150บาทได้ทั้ง ใครทำสีรถอีกสี ถึงสีจะมีไม่มาก แจ้งเปลี่ยนสี กัน มาต๋ามากวนก้อดีนะ

8. อยุ่ไม่ถึงสาย 2,3,4 อะครับ อยุ่แค่ ตลิ่งชัน ราชพฤกษ์ อะครับ ยังไม่เคยเหนคันสีแดงนี้เบย

9. ส คุณเบียร์ เห็นจอดเสียเมื่อไร ให้ไวนะ ช่วยด้วยยย ผมวิ่งแรด แถอยู่ แถวๆบ้าน ไปไกลๆ กลัวมันน๊อค 555

10. Pae J Vithoon

Pae J Vithoon Guest

0
    0
    0
    รถใหม่ป้ายแดงยังน็อคคาถนน รถมีอายุการใช้งานมาหลายปีไม่ใช่เรื่องแปลก ระบบเบรคสำคัญ มอริส คนเลี้ยงหมา น้องเล็กมีช่างระบบเบรคเก่งๆมั๊ย ช่วยแนะนำพี่เค้าหน่อยครับ

11. ลองไปทำตามนี้นะคับ ถ้าเชื่อกันนะ ผ้าเบรคดีๆ พวกเบนดิก N SPORT ที่ไม่ใช่ผ้าเบรคแท็กซี่....ยางทึ่ดีกว่าแม็กซิส พวกPILOT SPORT RE002 รับรองเบรคอยู่ตามตีนแน่คับ ^^

12. ผมก้อขับเอ็นวีเก่าๆอยู่แถวสาย4คับ ^^

13. อยากอยู่คลับ หญิงตูมๆ ออกมาร์ชมาอีกคันแล้วตามมากะผมครัช หญิงตูมกิงๆ......แฮ่กๆ >_p>

14. ส คุณ Pae J Vithoon สวัสดีครับ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ คุณ มอริส สวัสดีครับ รถสวยจัง ทั้ง2คันเลย NV ดูมันส์นะครับ อัดอะไรลงไปในกระโปรงหน้าครับ ท่าจะม้าป่า แรง สุดตีนนิ.. ทำอู่เอง หรือ ทำอู่ที่ไหนครับ อยู่หมู่บ้านอะไรครับ ผมชัยพฤกษ์ ทวีวัฒนา 24 ครับ ไว้จะขอคำแนะนำบ้างนะครับ มีรถเพื่อนNV อยู่ใกล้กัน ดีใจครับ

15. Pae J Vithoon

Pae J Vithoon Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ ในเอ็นวีคลับจะมีคนเก่งๆและมีน้ำใจต่อเพื่อนๆในการแบ่งปันข้อมูลอีกหลายคนเลยครับ

16. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    อยากดันอิหอยขาวจัง อิอิ

17. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    แต่คงก้าวไม่ทันเทอหอยขาว :)

18. @บี หอยดำดีก่าครัช หอยขาวไว้ใช้งาน หอยดำไว้รับแขก >_p>

19. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    แทนที่จะเอาหอยดำไว้ทำงานประหยัดๆ แล้วเอาหอยขาวรับแขก

20. ทั้งขาวทั้งดำ รับได้ทั้งงานทั้งแขกน่ะแร่ะ ^_^ ^_^

21. @บี ผมนี้บอกเลย 2000เทอโบเดิมๆ สู้1200เทอโบ ไม่ได้เลยครัช ลองมาแล้ว T_T

22. พี่ มอริส คนเลี้ยงหมา ผมจอถามอะไรนิสนุงครับ ในรถยนต มี แคมๆๆๆๆแต่ง องศาสูง แบบมอไซ มั้ยครับ ไม่รุ้เรื่องรถยนต์ครับ

ส ผมปี 1994 ลงเครื่องเชียงกง GA15 รอเช็คความพร้อมแพพ อยากแรดแบบมั่นใจ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้