ถามครับหม้อน้ำแห้งเกิดจาก เมื่อวานเติมไป2ขวด ขวดลิตร

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ไปเจ็บ ไกลไกล ตั้ม, 6 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามครับหม้อน้ำแห้งเกิดจาก เมื่อวานเติมไป2ขวด ขวดลิตร

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
  2. เชครอยรั่วก่อนเลย ครับ ตามท่อน้ำต่างๆ หม้อน้ำด้วย ถ้าไม่เจอ งานเข้าแล้วครับ

3. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ถ้าไม่เจอรั่ว ก็ลองดูที่ก้านวัดระดับน้ำมันเครื่องซิคับว่าน้ำมันสีอะไร

4. บางที่ที่ปั้มครับรั่วนิดๆๆวิ่งถึงหยดจอดไม่หยดสักพักจะไหลตลอด หุหุ

5. เดี่ยววันนี้เช็คครับ ขอบคุณครับ

6. เมื่อวานรถไม่ติดแก๊สไม่จ่าย เปลี่ยนรีเรย์2ตัว 800

7. รั่วครับด้านหลังเครื่องแต่มองไม่เห็นตรงไหนแถวใต้ใต้คารบู เมื่อคืนมีเสียงดังเหมือนกับเอาน้ำไปราดเหล็กที่มันร้อนรอ้นนะ(ชีชีชี)เมื่อเช้าเติมน้ำไป2ขวดขวดล่ะ1.25ซีซี

8. ชีแนะด้วย

9. ท่อน้ำหลังเครื่องครับหรือไม่ก็ท่อน้ำไปหม้อต้มเช็คเลยครับ

10. ใส่น้ำหล่อเย็นเปล่าเขียวอ่ะนั้นจะบอกกถึงจุดรั่วได้ดีครับมันจะทิ้งรอยไว้

11. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    รีบเปลี่ยนเลยคับเดียวงานจะเข้าหนักกว่านี้

12. ท่อหลังเครื่องจะเป็นท่อเหล็กครับจะวางตามแนวเครื่องอาจผุหรือท่อ ยางที่กล่าวมามันแตกเติม coolant จะง่ายในการหาครับ

13. พี่ท่านใดพอจะมีภาพประกอบไหม

14. ถ้าเรายังใช้อยู่คอยเติมน้ำมีปัญหาไหม อีก2-3วันถึงจะจอดอู่

15. มันจะไหลเวลาติดเครื่องนะครับดับไม่ไหล

16. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ถ้าแห้งถึงฮีดมีพังคับ

17. ปกติหม้อน้ำนี้กี่ลิตรครับ

18. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    โอ้วววอย่าเสี่ยงเลยครับ จอดอู่เลย เดี๋ยวงานจะงอกเพิ่มครับ

19. จัดซักตัวสิครับ เข็มถึง 100 เมื่อใหร่ ร้องลั่น

20. Pae J Vithoon

Pae J Vithoon Guest

0
    0
    0
    น่าจะรั่วจากยางขาโต๊ะ(เป็นตัวอุดท่อน้ำหลังเครื่อง) แรกๆก็ซึมๆ ตอนหลังจะรั่วเยอะ ต้องมุดเข้าไปดูใต้ท้องรถ ถอดยากนิดนึง

21. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    ยางหัวโต๊ะ60บาทพร้อมเข็มขัดรัด ครับเคยแตกที่เขาใหญ่ น้ำในหม้อพักเดือดเลย5555+

22. ทำนานไหม ราคาเท่าไหร่

23. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ผมว่าเช็คก่อนดีกว่าว่ามันรั่วจากไหน

24. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    ใช่ครับหาจุดเกิดเหตุก่อน 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้