คำเตือน...อย่าไว้ใจ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ahingrace, 5 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    เรื่องเล่าสู่กันฟังจริงไม่จริง ก็ระวังไว้ก็ดีครับโดยเฉพาะ น้องผู้หญิง

เมื่อวานได้ฟังเพื่อนเล่าว่าจอดรถไว้ที่วัดโพธิ์ และไปเดินดูของที่ตลาดนัดสะพานพุทธ ขากลับมาที่รถประมาณ 2 ทุ่มตอนออกรถมีผู้ชายมายืนขวางหน้า เพื่อนเห็นว่ามีคนเดียวและตัวเองก็เป็นผู้ชายจึงเปิดกระจกถามไปว่ามีอะไร เท่านั้นแหละมีผู้ชาย 3-4 คนมาจากไหนไม่รู้ ลากตัวเขาออกมาซ้อมด้านหลังรถ แล้วขับรถพาไปด้วยไปชานเมือง ลากตัวลงมาซ้อมต่อ คนหนึ่งบอกให้ยิงทิ้ง อีกคนบอกว่าแทงให้ตาย สุดท้ายคนหนึ่งบอกว่ามันพูดดีปล่อยมัน ก่อนไปพวกมันถอดเสื้อผ้าออกหมด เอาเสื้อมัดแขนไว้ และขับรถพร้อมทรัพย์สินทั้งหมดไป โชคดีที่ไม่ตาย

ใครที่พบเหตุการณ์อย่างนี้แนะนำว่าอย่าเปิดกระจกรถ เพราะคนร้ายที่แอบอยู่สามารถดันกระจกลง และปลดล็อคประตูได้ ทางที่ดีใช้แตร...ดังๆ ให้เป็นจุดสนใจ จำไดว่าเร็วๆนี้มีข่าวคนมาจากต่างจังหวัดไปถามทางคนที่อยู่แถวท่าเตียน ก็ถูกซ้อมและปล้นลักษณะคล้ายกัน โปรดระวังภัยนี้ ส่วนใหญ่จะโดนกับผู้หญิงที่ขับรถปิ๊กอัพคนเดียว

คุณพ่อเค้าเคยได้ยินมาว่าพวกผู้ร้ายมีการชิงรถแบบใหม่ โดยเฉพาะรถกระบะใหม่ๆที่ไม่มีหลังคาท้ายกระบะ ซึ่งคนร้ายจะสามารถโยนสิ่งของใส่ท้ายรถได้ ถ้าเป็นรถเก๋งก็มักจะทิ้งของบางอย่างไว้ข้างๆรถ โดยต้องเป็นที่สังเกตได้ง่ายของเรา หลังจากที่คุณพ่อเตือนได้ไม่กี่วัน คุณพ่อก็กลับมาเล่าให้ฟังว่า รุ่นน้องที่บริษัทเพิ่งไปโดนมา แต่โชคดีที่คุณพ่อเคยเตือนไว้ก่อนจึงรอดไปได้!อย่างหวุดหวิด

เค้าไปจอดรถกระบะไว้ข้างถนน แล้วลงไปทำธุระ พอกลับมาที่รถ ก็เห็นมีรถเก่งจอดต่อท้ายอยู่เค้าก็ไม่ได้สนใจ แต่ก่อนที่เค้าจะขึ้นรถก็เห็นว่า

ท้ายรถมีซองสีน้ำตาลคล้ายซองเอกสารแต่มีลักษณะบวมป่อง เค้าเห็นดังนั้นก็คิดถึงคำเตือนได้ จึงหยิบซองกระดาษทิ้งพงหญ้าข้างถนน แล้วรีบขึ้นรถทันที แล้วเค้าก็เห็นว่ารถคันหลังที่เหมือนจอดสนิท ก็ออกรถไปทันทีเช่นกัน เค้ารู้ได้ทันทีว่าเป็นแก็งค์ชิงรถแน่ๆ

แก็งค์พวกนี้จะใส่ยาหรือสารที่ทำให้เรางง มึน ไว้ในรถบ้าง ข้างรถบ้าง ที่เราเห็นชัดเจน (ตามปกติคนเรามักจะสงสัยและหยิบมาเปิดดู) แล้วก็จอดรถซุ่มดูอยู่ใกล้ๆ เมื่อเหยื่อหลงกลเปิดดูหรือจับโดนสาร ก็จะชิงรถและของมีค่าไป

ฝากเตือนเพื่อนๆทุกคนโดยเฉพาะผู้หญิงที่ขับรถคนเดียว :sad::eek:

ระวังตัวไว้ไม่เสียหายคนเราสมัยนี้ อันตรายครับ...

2. A100

A100 New Member Member

62
    0
    0
    น่ากลัวจริงๆเลย

3. cheerapong

cheerapong New Member Member

151
    5
    0
    ขอบคุณครับ สมัยนี้น่ากลัวจังเฮ้อ....

4. parnun

parnun New Member Member

27
    0
    0
    ขอบคุณครับ

5. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    จาคอยระวังนะครับ ขอบคุณครับพี่หนึ่ง

6. beer_ak

beer_ak New Member Member

55
    3
    0
    ขอบคุณคร้าบ...น่ากลัว อ่า

7. Tum DaiManSion

Tum DaiManSion New Member Member

244
    2
    0
    ขอบคุณครับพี่ น่ากลัวจิงๆ

8. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    ขอบคุณ คับ น่ากลัว จริงๆๆ สมัยนี้

9. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    ขอบคุณคับ .. พี่หนึ่ง

ระวังกันด้วยน๊า ..

10. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ข อ บ คุ ณ คั บ

11. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ขอบคุณครับ

12. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    ขอบคุณครับ

13. jack_kazoku

jack_kazoku New Member Member

15
    0
    0
    ข้อมูลดีๆ...ขอบคุณครับ

14. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    เพื่อนก็ระวังไว้ด้วยละกาน ต้องขอขอบคุณพี่หนึ่งที่ให้ข้อมูลดีดีแบบนี้ครับ

15. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    คนเราสมัยนี้ชั่วจิงๆ

16. TOM's

TOM's New Member Member

549
    10
    0
    เดี๋ยวนี้หน้ากลัวนะครับ ไปไหนก็ต้องระวัง

17. oleo_unlimit

oleo_unlimit New Member Member

47
    1
    0
    น่ากลัวโครต ขออย่าให้เจอกับพวกเราเลย สาธุ
    ไม่เอา ขอใหม่
    ขอให้ตำรวจจับพวกมันได้เร็วๆ เถอะ สาธุ สาธุ

18. b_123

b_123 New Member Member

57
    5
    0
    ขอบคุณมากครับ ที่มาบอกกล่าว น่ากลัวชมัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้