งานเข้าคัฟ ช่วยด้วยคัฟเพื่อนๆ เมื่อวานล้างเครื่องเอง รถสะอึก เร่งไม่ขึ้น น้ำเต็มรูเลย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย JimzBo Ree, 13 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JimzBo Ree

JimzBo Ree Guest

0
    0
    0
    งานเข้าคัฟ ช่วยด้วยคัฟเพื่อนๆ เมื่อวานล้างเครื่องเอง รถสะอึก เร่งไม่ขึ้น น้ำเต็มรูเลย แก้ไขยังงัยคัฟ รูปยุในเม้นนะคัฟ ลืม55

2. มีถังลมกับหัวปืนเป่าลมมั้ยครับ เป่าลงไปให้น้ำกะเดนกะดอนออกมาครับ

3. JimzBo Ree

0
    0
    0
    เอานำออกให้หมดใช่ปะคัฟ มีแต่พัดลมอ่า ฟองน้ำยัดซับได้ปะคัฟ

4. ใช่ครับอย่างที่พี่เบียร์บอกลมเป่าให้แห้งก็หายแล้วครับ

5. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ต้องลมเป่าให้แห้งคับ

6. JimzBo Ree

0
    0
    0
    กะปุกสีขาวคือไร เปิดไงคัฟ ส่องๆดูแห้งไม่มีไรเลย จำเป็นรึป่าวคัฟ

7. หาอะไรซับออกมาแล้วค่อยๆขับไป ปั้ม ที่มี จุดบริการเติมลม เป่าลม มาเป่าก้ได้ครับ

8. อยู่ไกลไหมแวะมาประโดกเลย

9. กรองเบนซิน ไม่ได้ใช้น้ำมัน เลยหรือป่าวครับ ถึงดูแห้ง

10. ใช่กรองเบนชินมั้ยครับ

11. JimzBo Ree

0
    0
    0
    สุภกร อุทัยรักษ์ น้องพอล ตอนนี้ยุ ค่ายเอกาคัฟ ไงแก้ไขเบื้องต้นก่อนคัฟ ขอบคุณมากๆคัฟ

12. ทำตามผมบอก เบื้องต้นแบบยั่งยืน จากประสบการตรง เพิ่งเคยมีรถมาสองปี เคยเจอเหตุนี่เช่นกันครับ

13. JimzBo Ree

0
    0
    0
    เบียร์ วีระ คำสุวรรณ เจ้าของเก่าใช้แต่แก๊สคัฟ ผมไม่รุว่ามันคือไร แต่ผมเติมเบนซินไป500คัฟแต่ยังไม่ได้ใช้ เพิ่งซื้อต่อมาได้ 5วันคัฟ

14. JimzBo Ree

0
    0
    0
    เครื่องเป่าเบื้องต้น555(ให้ลูกชายเป่า)

15. ดีมากครับ เย่ยยยยย

16. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    โอ้วววเป่าแบบนี้หมดลมตายเลย

17. ครั้งหน้า ลมยางอ่อน ก้เป่าแบบนี้ปะ

18. JimzBo Ree

0
    0
    0
    ขอบคุณเพื่อนสมาชิก ทุกคนคัฟ

19. ขอบคุนครับ

20. ยินดีครับ

21. สวัสดีครับ

เห็นบอกรถสะอึกเร่งไม่ขึ้น แล้วบอกเจ้าของเก่าใช้แต่แก็ส แต่ท่านได้รถมาใช้แต่น้ำมัน ผมว่าอาการนี้ ลิ้นปีกผีเสื้อม้นค้างหรือ เปล่า เพราะเจ้าของเดิมใช่แต่แก็ส พอกลับมาใช้น้ำมัน มันเลยออกอาการ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้