...ขอคำปรึกษาแนะนำ ตอนนี้ถ้าขับระยะทางยาวเกิน 100โลขึ้นไป จะมีอาการน้ำดันออกหม้อพัก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Sirichai Hengruangsiri, 13 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ...ขอคำปรึกษาแนะนำ ตอนนี้ถ้าขับระยะทางยาวเกิน 100โลขึ้นไป จะมีอาการน้ำดันออกหม้อพัก จนฟามร้อนขึ้นตลอด ต้องคอยจอดพักเติมน้ำ ก้อจะวิ่งต่อได้ทุกๆ 100โล ซึ่งก้อยังถือว่าดีกว่าเมื่อก่อนมากที่ขับได้ไม่กี่สิบโลก้อฮีท สิ่งที่ผมทยอยแก้ไขไปแล้ว เครื่อง2000เทอโบ -เปลี่ยนหม้อน้ำใหม่ 2ช่องใหญ่ทองแดง -พัดลมหม้อน้ำ....เพิ่มหน้าอีก2ตัว -เปลี่ยนปะเก็นฝาสูบแล้ว -ฝาหม้อน้ำใหม่ 1.1บาร์ .....ผมควรแก้ไขส่วนไหนเพิ่มเติมอีกคับ อยากน้อยๆอยากให้ขับได้ยาวๆหน่อยสัก 300โล เติมน้ำทีก้อยังโอเค

1. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ยกลงครับ ^_^

2. ไม่มีทางเลือกอื่นเลยใช่ไหม๊ครัช T_T

3. สวยงามจิงๆ

4. เปลี่ยน วาวล์น้ำหรือยังคับ

5. ถอดออกเลยคับ

6. ของผม หม้อน้ำทองแดง 3 ช่อง วาวล์น้ำ big m 82 องศา ร้อนปกติครับ น้ำดันมาที่หม้อพัก 2-3 ซม วิ่งๆ ประมาณ 80 องศา รถติด 90 องศา+พัดลมทำงาน

7. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    แล้วน้ำมันหายไปไหนละพี่

8. ผมเคยใช้หม้อน้ำทองแดง 2 ช่องเหมือนระบายความร้อนไม่ทัน ต้องเปิดพัดลมตลอด ถึงจะเอาอยู่ เลยเปลื่ยนเป็น หม้อน้ำทองแดง 3 ช่อง สบายเลย เครื่องไม่ร้อน เอาอยู่

9. @เอ ถ้าวิ่ง 100โลมานจะดันมาแค่ถึงคอหม้อพักน้ำ ถ้าขับเกิน 100โลไม่พักรถ มานจะดันล้นหม้อพักคับ น้ำเลยหายฟามร้อนขึ้น

10. @รถส่งหญิง สงสัยอาจต้องลอง 3ช่องดูหล่ะคับ ขอบคุนมากคับ

11. แล้วถ้าตี3ช่อง ตำแหน่งพัดลมหม้อน้ำมันจะใส่ได้หรือป่าว ของผมมานติดเฮดเทอโบแล้วอ่ะคับ

12. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
  13. ของผมใส่ได้ครับ ข้างหน้าผมมี อินเตอร์-oilcoller-แผงแอร์-หม้อน้ำ

14. เดี๋ยวลองดูอีกทึ่ ตอนแรกเคยบอกร้านมานให้ตี 3ช่องหล่ะคับ มานบอกใส่ไม่ได้ติดเฮดเทอโบ เดี๋ยวลองเปลี่ยนร้านใหม่ดู

15. ทามไมไม่ใส่กล่องหนาวจุง หละครัช ช่วยได้ -_-"

16. ปั๊มน้ำพัง (มั๊ง)

17. ปั้มน้ำมีส่วนให้น้ำดันด้วยเหรอคับ????

18. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ส่งสัยต้องคงต้องพึ่ง ga15 ละมั้งพี่เล็กอิอิ

19. กลับสู้สามัญ T_T

20. ปั๊มน้ำไม่ทำงาน น้ำไม่วน พอเดือดระบายไม่ทันก้อดันออก ( เดาเอานะ ผมมั่ว ครับ ) อิอิ

21. ลองวาวล์น้ำซิ่งดูไหมครับ เปิดองศาไม่สูงมาก คือมันจะเปิดเร็วกว่าน่ะครับ

22. Jacky Jdm

0
    0
    0
    100 โล นี่ ใช้รอบ ยังไงลูกพี่

23. Jacky Jdm

0
    0
    0
    น้ำหาย ตรงไหนป่าววววว ฝาแตก หัวสูบ ก็หายนะ

24. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ลองพิจารณาครับ ฝาร้าว w10 น่าจะอาการเดียวกัน

25. Jacky Jdm

0
    0
    0
    แผลติ้ดเดียว มองด้วยตาหมดสิทธิ์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้