สอบถามหน่อยครับ พอดีจะติดฟิล์มบานหน้า แต่มีทั้งแป้นยึดกระจกมองหลัง และฐานกล้อง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Chanapume Khantahut, 13 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ พอดีจะติดฟิล์มบานหน้า แต่มีทั้งแป้นยึดกระจกมองหลัง และฐานกล้อง แบบนี้ถ้าให้ร้านฟิล์มเจาะเว้นไว้จะดูแปลกๆไหมครับ เพราะก่อนหน้านี้เคยเอาฐานกล้อง ติดหลังฟิล์ม พอช่วงจอดตากแดด ฐานกล้องดึงฟิล์มหลุดลอกออกมาเลย พอดีผมเปลี่ยนกระจกหน้าบานใหม่ กำลังจะเอาไปติดฟิล์ม เลยคิดอยู่ว่าจะทำยังไง ขอคำแนะนำด้วยครับ

1. Gnoharoohp Xfoa

Gnoharoohp Xfoa Guest

0
    0
    0
    Guf Ratchaburi Angler Club

2. ผมเคยใช้กาว 2ตันติด กับฟิมล์จนป่านี้ยังไม่ไหลุดคับ 55+

3. เจาะแค่ตรงแป้นกระจกมองหลังครับ นอกนั้นก่ตามคุณบ้าดอย เดชชาติ ช่วยเกิด บอกเลยครับ แต่ต้องติดหลังจากติดฟิล์มแล้ว 7 วัจะคับ

4. ขอบคุณครับ ก่อนหน้านี้กระจกผมเป็นแบบยึดหลังคา แต่ผมเจาะฟิล์มรูเล็กๆเลย ตรงกลางฐานกล้อง ให้ มันรับ gps ได้ (ติดฟิล์มมานานหลายเดือนเเล้ว) แล้วก็ใช้กาวสองหน้ายึดกับฐานกล้อง มันก็อยู่ปกติ แต่ใช่ไปได้สักพักฟิล์ม มันร่อนออกครับ พอดีไม่มีรูปตอนร่อนออก

5. เลยกลัวว่าฟิล์มมันจะหลุดเเบบเก่าอีกครับ TT

6. Pae J Vithoon

Pae J Vithoon Guest

0
    0
    0
    ถ้าติดใหม่ฟิล์มหลุดอีกน้องท๊อป ก็ค่อยเว้าฟิล์มรอบฐานยึด gps ก็ได้ครับ ทำแบบมาทาบปากกาขีดแล้วเอาคัทเตอร์ค่อยๆกรีดตามรอย แกะฟิล์มเช็ดคราบกาว ก็โอเคแล้ว พอดีพี่เคยทำตอนติด easy pass สัญญาณไม่ผ่านฟิล์มปรอท

7. ผมติดทั้งกล้องทั้ง GPS ฟิล์มก็ไม่เคยหลุดนะครับ

8. ขอบคุณครับพี่เป้ ทำแบบนั้นดีกว่า ลองก่อน ถ้าหลุดค่อยกรีดเว้าเอา ^__^

พี่ยุทธ สงสัยกล้องผมมันหนักอ่าา ติด GPS ไม่ร่อนนะ แค่กล้องนิ ฟิล์มร่อนออกมาเลย 555 อาจจะเพราะผมไปเจาะรู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้