NV ใส่ล้อสกายไลน์ ทำไงมั่งงับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย CaTTAROCK, 7 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    เป็นเอ็นวีตัววิงโรด อยากใส่ล้อสกายไลน์ ที่มาน 16" 5*114.3 ตัว สามสองมั้ง

สามารถใส่ของ GTR ไหวเป่าเลี้ยวติดเป่า (ทำเสปเซอร์แปลงไม่ได้เปลี่ยนดุม) :p:p

หรื่อได้ของGTS เพราะหน้ามานกว้างน้อยกว่า:confused:

ทั้งล้อหน้าแล้วหลังครับ ของเดิมๆ ทั้งหน้าหลังอยู่ตอนนี้

ยังไงรบกวน ขอวิธีแปลงที่น่าจะเซฟที่สุด แหะๆ แล้วก้อขนาดยางที่ใส่แล้วสวยด้วยนาครับ

ขอมากไปเป่าหว่า ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าาา

2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ถามโน๊ตดูอะครับเห็นโน๊ตใส่อยู่อะครับ

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    โทรถามน้อง โน๊ต (VAN อยากแรง)ดูครับ:D

089-687-0810

4. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    โทรไปครั้งนึงแว้วสงสัยไม่ว่าง มั้งงับ ^^ ว่างเด๋วทอใหม่

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    รู้แล้วมาบอกต่อหน่อยนะครับ มีน้องขับ CEF จะขายให้เหมือนกัน :D

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ใส่แล้วดูเต็มซุ้มดีครับ+ยางดีๆซักชุด...หนึบหนับ...แน่นอน...:D

ประหยัดสุดก็ทำสเปเซอร์ แปลงเป็น 5 รู 114 เอาคับ หาร้านทำดีๆหน่อย ในบอร์ดขายของเวปนี้ก็มีที่รับ
    ทำคับ ส่วนเบรคสกายไลน์ สำหรับรถที่เป็นดิสเบรคหน้า-หลังอยู่แล้วดัดแปลงขายึดเอา ใส่แต่คาลิปเปอ
    สกายไลน์ ประมาณ หมื่นนึงคับ อู่เพื่อนพี่ไก่ จัดให้ได้คับ ผมก็กะลังปั้มตังค์อยู่ อิๆ ส่วนใครเป็นดัมเบค
    คงไปแปลงเป็นดิสเบรคก่อนแล้วค่อยมาว่ากัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้