มีเรื่องสงใส และ ข้องใจมาก มาถามครับ รถผม เครื่อง ga16ds เวลาลากรอบ รอบมันจะตัดอยู่ที่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nantawat Supattarobol, 13 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    มีเรื่องสงใส และ ข้องใจมาก มาถามครับ รถผม เครื่อง ga16ds เวลาลากรอบ รอบมันจะตัดอยู่ที่ 6,500 รอบ/นาที เราจะทำยังไงให้รอบมันไม่ตัดได้มั้งครับ ความคิดผมนะ เห็น มอไซคาบู มันมีกล่องไฟควบคุม แล้วทำไมรถยนอย่างเรา มันจะไม่มีละ แต่ไม่รุมันยุตงใหน หรือยังไงครับ ผู้รู้ช่วยตอบที

1. ม่ายมีไครรุเลยหรอก๊าบบบบ

2. Ocelot Juice

Ocelot Juice Guest

0
    0
    0
    เครื่องเดิมของr10ผมเป็นga16de (ยกออกไปแล้ว)เคยทำครับ ลากได้กินเก้าพันรอบ ทำท่าจะได้มากกว่านั้นด้วย แต่ไม่กล้า เอากล่องไปให้ช่างไฟทำครับ เห็นเค้าเปลี่ยนอะไรซักอย่างในกล่อง ไม่แน่ใจครับ นานแล้ว

3. แต่งของผมมันเปนเครื่องคาบูอ่ะครับ เลยอยากรุว่าต้องทำไง

4. แค่ 6 พันก็เสียวก้านสูบออกมาดูโลกภายนอกแล้วครับ :p

5. Ocelot Juice

0
    0
    0
    เปลี่ยนนมหนู ตั้งไฟใหม่ มั่งครับ ไม่สันทัดเลย

6. ทำหมดแล้วครับ ตัดอยู่ที่ 6,500 ครับ

7. Ocelot Juice

0
    0
    0
    ไม่รู้จริงๆครับ คงต้องหาคนที่เชี่ยวชาญกว่า

8. ท่านจอมยุทจัดให้ละ

9. ได้ยินเสียงวี๊ด ๆ ป่าว

10. มีเสียงหอยด้วย วี๊ดดดดดด

11. วี๊ดๆๆ นึกว่าเสียงใครแซว หอยร้องชิมิ อิอิ

12. ถ้าจะลากให้รอบมันสูงจัด ต้องจัดการกับแคม, สปริงวาวล์ จานจ่ายเครื่องคาบูร์มันไม่ตัดรอบ แต่ผมกลัวข้อจะขาดมากกว่า

13. อ่อ ครับ เก็บความรู้อีกแล้ว ข้อมูลดีๆทั้งนั้น ขอบคุณมากครับ

14. หมายถึงก้ามันจะออกมาสูดอากาสข้างนอกเหรอคับพี่ยุท

15. เออออ ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึง ga16ds มันเครื่องคาร์บู ไม่ตัดรอบนะครับ รถผมได้ยันสุดวัดรอบ (แต่ไม่กล้ากลัวทะลัก) ds หรือ de ครับ

16. ยังไงก็ยืนยันครับ1,2,3,4 ลากยัน 7-8000 มาแล้ว แต่เสียงในเครื่องนี้ ทรมาน มาก

17. Ds คาบูร์ ครับ

18. อาการที่เจอ ผมว่าไม่น่าจะใช่ รอบตัดหรอก เป็นอาการ อั้น มากกว่า

19. วาวล์ปิดไม่ทัน

พอรากถึง 6,500 แล้ว รอบจะตัด ปั๊บๆๆๆๆๆ เลยครับ แล้ววัดรอบก็จะขึ้นรวนตอนรอบตัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้