เครื่องหัวฉีดใช้แก๊สมิกเซอร์ดายมัยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Polsawat Chachamroen Yaris, 14 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่องหัวฉีดใช้แก๊สมิกเซอร์ดายมัยครับ

1. ได้นะ ก็ใช้อยู่

2. อยากเห็นตัวอย่างจังเลยครับ

3. ไม่มีรูปอ่ะ

4. เครื่องหัวฉีดแต่ใช้มิกเซอร์ครับ

5. กำลังจะจัดเครื่องหัวฉีดละพี่ขับคาบูลนานละอิอิ

6. Singto Kuakam

Singto Kuakam Guest

0
    0
    0
    ผมก็เคยใช้ก่อนเปลี่ยนเครื่องเคยมีช่างแนะนำว่าใช้แบบมิกเซอร์มันจะทำให้ขดลวดแอร์โฟรขาด ยังไงลองฟังพี่ๆเขาอีกทีครับ

7. แอร์โฟว์ไม่พังถ้าไม่แบ๊คไฟร์

8. แบ๊คไฟร์ยังไงครับ

9. ไฟย้อนกลับเข้าท่อร่วมไอดี มันจะปะทุดังปั้ง มักเกิดจากการที่จูนเชื้อเพลิงบางเกินไปหรือวาวล์รั่ว-ยัน แบ๊คทีกรองแตก

10. ครับเข้าใจละครับขอบคุณครับ

11. ส คุณ จำรัส เหล่าพล เครื่องของอะไร สีแดง สวยดี เออๆ อีกข้อ ผมล่ะ งงๆ วิ่งไปค้นหา อ๋อ.. แก๊สระบบดูด คือ MIXER เดิมเครื่อง คาบูฯ(คิดตั้งนาน555) ใช้แก๊สดูด ผมเพิ่งเปลี่ยนเครื่อง หัวฉีด GA15 คุยกับช่างอู่แก๊ส เขาบอกใช้แก๊สระบบดูด จะมีระเบิดจาม (ไฟแบ๊ค) ให้เปลี่ยนกรองอากาศแบบเปลือย กล่องเหล็ก พันต้นๆ กล่องสแตนเลส สองพันกว่า คิดไป คิดมา ผมเปลี่ยนระบบแก๊สดีกว่า ใช้เงินหมื่น4 จบ!! ถังแก๊สใบเดิม ไปประหยัดๆ เด๋ว มีเรื่องตลอด เด๋วเข้าอู่ ๆ.. เบื่อตายชัก..

12. เครื่องเดิมga16dneครับ คุน คนหน้าใส ใสสสสสสสสส

13. ปกติตัวนี้เครื่องฝาดำใช่มัยครับพี่ จำรัส เหล่าพล

14. เดิมๆไม่มีสีครับ เปนเนียมมาเลยครับ พอดีถอดเปลี่ยนยางฝาครอบ เลยจัดเลยครับ

15. ครับแล้วที่เป็นฝาดำรหัสเครื่องมัยคือไรครับพี่กำลังงงอิอิ

16. ฝาสีสวย ว่ะ.. คิดในใจคนเดียว.. ตูอยากมีสีสวยๆบ้างจัง เดี๊ยะๆ รอเจาะนิ้วล๊อคเสร็จก่อน ...

17. หายไวๆนะครับ

18. ฝาดำ น่าจะเปน ga15 นะครับ

19. ตัวใหนปีใหม่สุดครับ

20. น่าจะเปนตัว qr นะครับ ใส่ ทิด้ายุ

21. Singto Kuakam

Singto Kuakam Guest

0
    0
    0
    ช่วยสรุปหน่อยได้ไหมครับว่าติดแก็สแบบไหนดีหัวฉีดหรือมิกเซอร์ และแบรนด์ไหนดีเพราะมีหลายร้าน ขอบคุณมากครับ

22. ถ้างบถึงก็ติดหัวฉีดเลยครับ จบ เนียน ขับเหมือนน้ำมัน

23. หม้อต้มเดิมของมิกเชอร์ดายมัยครับ

ไม่ได้ครับ ถ้าอัพเกรดจากดูดเป็นฉีด มีถังอย่างเดียวที่ไม่ต้องเปลี่ยนนอกนั้นเปลี่ยนหมด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้