สวัสดีครับ พอดีมีปัญหา ล็อคและปลดล็อคประตูฝั่งคนนั่งด้วยการไขกุญแจฝั่งคนขับไม่ได้...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Gumpanart Srimingmuangnivech, 13 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับ พอดีมีปัญหา ล็อคและปลดล็อคประตูฝั่งคนนั่งด้วยการไขกุญแจฝั่งคนขับไม่ได้ แก้ไขได้ยังไงบ้างครับ

1. เช็คสายไฟและมอเตอร์ล็อคประตูในฝั่งคนนั่ง

2. ถอด ไปให้ร้านเรียงใส้ในแม่กุญแจ (ผมไม่รู้เค้าเรียกว่ายังไง)

3. กดรีโมทล็อคได้ป่าว?

4. Yuttana Meebubpha รถไม่มีรีโมตครับ

5. ต้องดูที่ตัวปีนฝั่งคนขับ ถอดแฝงประตู แล้วลองขยับกลไกดูว่ามันทำงานหรีอป่าว มันตั้งได้ครับ ผมเพิ่งติดเซ็นทรัลล็อกด้วยตัวเอง ตอนแรกมันล็อกปลดล็อกจากฝั่งคนขับไม่ได้ เลยลองขยับกลไกดูมันถึงสั่งล็อกประตูอี่นได้ เลยปรับตั้งจนใช้ได้ปกติ

6. หรีอปีนเซ็นทรัลล็อกฝั่งคนนั่งเสียดูสายไฟด้วยว่าขาดหรีอหลุดป่าว

7. รถมีเซ็นทรัลล็อคหรือป่าว?

8. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ใช่ผมเริ่มคิดแบบพี่ยุทธว่ามีรึป่าว

9. ดูยังไงว่ามีหรือไม่มีครับ ?

10. ตกลง หมายความว่า บิดกุญแจเปิดประตู ฝั่งคนขับ แล้วฝั่งคนนั่งไม่เปิด หรือว่าใช้กุญแจ ไขเปิดฝั้งคนนั่งไม่ได้ครับ

11. บิดกุญแจเปิดประตู ฝั่งคนขับ แล้วฝั่งคนนั่งไม่เปิด p>

12. ถอดแผงประตูออก ถ้ามีปืนดึงล็อคก็มีเซ็นทรัลล็อค

13. ไม่มีเซ็นทัลลอ็ค รอปืนอย่างเดียวครับ โรบินสัน แมคโคร ไม่เกี่ยว ไปก่อนล่ะ ปวดหัว ฟิ้วววววว

14. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เอางี้ก่อนหน้านี้เคยทำได้ใช่ไหม แต่เดียวนี้ทำไม่ได้แล้วใช่ไหม

15. Apichat Uttrapun ไม่แน่ใจ พึ่งซื้อมือสองมาครับ

16. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    แสดงว่าไม่มีคับ รถnv เดิมมาไม่มี เซ็นทัลล็อค

17. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    นอกจากไปติอเอาเอง

18. เส้นทางยังอีกยาวไกล :)

19. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    พี่ใช่แวน จะล็อตที่เดินรอบรถเลย เมื่อก่อน อิอิ

เปิดแผง ถ่ายรูปส่งมาให้ พี่ๆน้องๆช่วยดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้