อยากจะถอดกระจก มาเปลี่ยนใส่ ใครช่วยบอกวิธีแกะกระจกทีครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nattapon Jeerattikunpokin, 14 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากจะถอดกระจก มาเปลี่ยนใส่ ใครช่วยบอกวิธีแกะกระจกทีครับ

1. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    งัดจากด้านล่าง

2. ข้างล่าง ตรงนี้ใช่มั้ยครับ

3. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ช่ายคับใช้มือดึงด้านล่าง มันจะง้างออกหลุดมาได้หน่อย แล้วค่อยดึงลงอีกที

4. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ลืมบอก.. กระจกตัวไฟฟ้า กับมือโยกเดิมๆใส่กันไม่ได้นะคับ :)

5. อ้าว งั้นอดไป แล้วถ้าไปตัดกระจกใหม่ ช่วยแนะนำทีครับ ร้าน และก็ราคา

6. Tara Saejung

Tara Saejung Guest

0
    0
    0
    ตัดกระจกตามร้านผมว่ามันจะมองได้มุมไม่กว้างนะครับ ไม่เหมือนกระจกแท้จกโรงงานมุมมองมันกว้างกว่าเยอะ

7. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ตัดมันมีหลายตััวคับ แบบธรรมดา แบบเลนกว้าง เลนฟ้า

8. Tara Saejung

Tara Saejung Guest

0
    0
    0
    อันนั้นไม่ทราบครับ พอดีผมเคยไปตัดมาแล้วมันใช้ไม่ได้ก็เอามาบอกกล่าวกัน

9. แล้วแบบไหนถึงจะเหมือนกระจกแท้อ่ะครับ

10. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    คงต้องใช้ของแท้เลยละคัยถึงจะเหมือนแท้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้