รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยคัฟ วิธีตั้งไฟจานจ่าย คัฟผม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Taxy Naja, 12 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Taxy Naja

Taxy Naja Guest

0
    0
    0
    รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยคัฟ วิธีตั้งไฟจานจ่าย คัฟผม

2. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    มันกระตุกหรือเป็นยังไงอ่ะครับถึงจะตั้งไฟจานจ่ายอ่ะ???

3. Taxy Naja

0
    0
    0
    คัฟมันกระตุกคัฟ

4. เห็นเขาว่า..ตามอ่อนย้อนแก่..ตามเข็มนาฬิกาครับ..

5. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    อันดับแรกเช็ค จานจ่ายก่อนครับ มีน้ำมันรั่ว ซึมหรือไม่ครับ ถ้ามีก็ลองเปลี่ยนลูกยางซีลแกนจานจ่ายก่อน หรือถ้าไม่มีคราบน้ำมัน ก็ลองถอดออกมาทำความสะอาดก่อนครับ ก่อนถอด มาร์คตำแหน่งไว้ก่อนนะครับ ขันน๊อตเปิดฝากะลาออกมา ใช้แปรงขนอ่อนๆค่อยปัด ทำความสะอาด แล้วใส่เข้าไปเหมือนเดิม ตามรอยที่เรามาร์คเอาไว้ แล้วดูอาการครับ อาจจะดีขึ้นไม่กระตุกเลยก็เป็นได้

6. Taxy Naja

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำคัฟผม เดี๋ยวจะลองทำดูก่อน

7. ตั้งจานจ่าย ดูที่พลูเลสายพานหน้าเครื่องก้ได้ครับ พลูเล่หน้าเครื่องหมุนทางไหนก้หมุนย้อนทิศที่พลูเล่หมุน ไฟจะแรงขึ้นที่เรียกว่าไฟแก่ แต่ถ้าหมุนตามที่พลูเล่หมุนนั้นจะเปนการตั้งไฟอ่อนนนนครับ เครื่องจะสั่นๆ เหมือนจะไม่มีแรง ถ้าข้อมูลผิดพลาดไม่ตรงตามหลัก ผมขออภัยไว้ ณ. ที่นี้ด้วยครับ

8. อภัยไห้ครับ..

9. ขอบคุณมากคนับ

10. Taxy Naja

0
    0
    0
    ขอบคุณคร๊าฟผม

11. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ตั้งง่ายๆครับ ^_^

12. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถอดออกมาตั้งเลย ^_^

13. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    กะลาเริ่มสึกแล้วอ่ะพี่แจ๊ค เก็บซาก กะลาดีๆไว้ให้บ้างนะจ๊ะ จะแว๊นไป!!!

14. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ขายไปแล่วพี่เก่ง ^_^

15. ทำความเข้าใจใหม่นะครับ ตามอ่อน ย้อนแก่ ไม่ใช่ตามเข็มนาฬิกานะครับ ตามคือ ตามทิศทางหมุนของเครื่อง ย้อนคือ สวนทางการหมุนของเครื่อง ที่พี่เบียร์อธิบายอะถูกต้องแล้วครับ

16. Taxy Naja

0
    0
    0
    หมุนย้อนพลูเล่ใช่ไหมคัฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้