พี่john ช่วยด้วยครับ 4 ge รอบเดินเบาไม่นิ่งครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย octo, 27 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. octo

octo New Member Member

2
    0
    0
    ผมไปวางเครื่องมาน่ะครับ แต่รอบเดินเบาอยู่ที่ 1400 ถ้าเปิดแอร์เหลือ 1000
    แต่ รอบมันขึ้นลงตลอดเวลาเลยครับ แต่ถ้ารอบสูงหน่อยไม่เป็นไรอัดได้เต็มๆ
    ครับ ช่างหลายคนบอกหลายอาการครับ เช่น ให้เปลี่ยนกล่อง จูนกล่อง
    เปลี่ยนกลองเบนซิน เปลี่ยนชุดปีกผีเสื้อ จนผมไม่รู้จะเชื่อใครดี ผมก็ปรึกษาชาว
    good old car มานานแล้ว ได้ความรู้ดีขอรบกวนอีกสักทีนะครับ
    ขอให้ขับรถปลอดภัยกันทุกคนครับ

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

สงสัยช่างไม่ได้ใส่ Vacumm แอร์แน่นอน
    รอบเครื่องมันเลยร่วงแบบนั้น
    เป็นปกติของ 4ag ครับถ้าไม่ใส่เจ้านี่

ไปซื้อมาใส่ก่อนนะครับ ราคาตัวละ 400-800 บาท
    ถ้าไม่หายคงต้องไล่ดูตัวอื่น
    แต่ผมว่าจบนะ

ลองดู...

3. octo

octo New Member Member

2
    0
    0
    แวคคั่มมีอยู่ครับ ปิดแอร์ก็ไม่นิ่งครับ เข็มรอบขึ้นลงเป็นลูกคลื่นเลยครับ

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    งั้นลองดูท่อแวคคั่มครับ
    ว่าต่อถูกหรือเปล่า
    หรือสายรั่วเส้นไหนบ้างหรือเปล่า
    อาการนี้น่าจะเป็นสายรั่วมากกว่านะ

5. os x

os x Guest

0
    0
    0
    ผมก็ใช้4agเหมือนกัน เมื่อก่อน วางใหม่ๆๆรอบสวิงมากเลย อาการแบบนี้น่าจะเกิดจากตัวเร่งรอบแอร์เสีย เปลียนใช้รุ่นของมัน ใหญ่กว่าชาวบ้านเค้า และไปปรับตั้งตัวที่อยู่ข้างๆๆลิ้นปีกผีเสื้อ ไม่รู้เรียกว่าอะไร มันเป็นตัวปรับรอบเดินเบา ให้ค่อยๆๆขยับดูที่ละนิด แล้วคอยเช็คดูว่านิ่งยัง และลองตั้งไฟใหม่ให้แก่นิดหนึ่ง ผมทำวิธีนี้ นิ่งเลยครับ อ้อผมถอดลิ้นผีเสื้อมาล้างด้วย ลองดูนะครับ อย่างที่พี่จอนห์บอกก็ใช่ด้วยครับ แวดคั่มอาจรั่ว ไม่ทราบใช้กรองเปลือยเหรอปล่าว

6. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ดู Mapsensor ด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้