มีใครทำสตรัดปรับเกียวแล้วใส่สปริงเดิมบ้าง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย lllPaeNoSlll, 4 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lllPaeNoSlll

lllPaeNoSlll New Member Member

19
    0
    0
    พอดีผมจะทำแต่ข้างหน้า ตอนนี้ใช้สปริงตัดอยู่แข็งมากๆ

2. varakom

varakom New Member Member

304
    0
    0
    ใช้อยู่ครับตอนนี้ ใช้ปิงเดิม แต่เป็นสตรัด ปรับเกลียว มันจะแข็งขึ้นนิด 1

ส่วน ด้านหลัง ซื้อปิงหน้าของเดิมมา ตัดใส่ สวยงามครับ ไม่ยวบยาบ ไม่โคลง

ปัญหาที่พบ

แต่ไม่ค่อย balance เท่าไหร่ เพราะ ค่า K หน้า + หลัง มีค่าพอ ๆ กัน ด้านหน้า ค่า K เท่าเดิม แต่ โดนสตรัด บีบ ลงมา ด้านหลังเสียค่า K ไป แต่ ก็ยังแข็งไม่เด้งไม่โดด ครับ

ถ้าอยากหนึบ ๆ เห็นช่าง บอกมาว่า ด้านหน้าให้หา ปิง ของ Accord ตาเพรช หรือ Accord 92 มาตัดใส่ แล้วเอาด้านหน้า ตัดใส่ด้านหลังครับ

สูตรนี้ งบน้อยก็ทำได้ ลองดูครับ

3. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    ปิงแอคคอร์ทใหญ่กว่า...แล้วหน้าจาไม่แข็งกว่าหลังเหรอคับ...สงสัยอะ..

4. i-key

i-key Member Member

47
    2
    8
    ใช้อยู่ครับ ช็อคของ sir ทั้ง 4 ต้น อัดแก๊สน้ำมัน ใส่สตรัทปรับเกลียว 4 ต้น
    สปริงเดิม ข้างหน้าอัดแข็งกว่าข้างหลังนิดหน่อย เข้าโค้งนิ่งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้