รบกวนขอคำปรึกษาจากพี่ๆๆค่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย patt29, 10 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. patt29

patt29 Guest

0
    0
    0
    คือว่า ใช้ นิสสัน R11 มา 2 ปีกว่าแล้วค่ะ ก็ใช้ดีไม่มีปัญหา แต่หลังๆๆ เริ่มรวน ซ่อมช่วงล่างบ่อยๆอ่ะค่ะ จะเปลี่ยนใหม่ก็เสียดาย เพราะชอบรุ่นนี้มากเลย มีปัญหาที่จะรบกวนถาม พี่ๆๆดังนี้ค่ะ

1. รถวิ่งมา 270000 โล นี่ถือว่าเยอะมั๊ยค่ะ
    2. ถ้าไม่เปลี่ยนรถใหม่แต่เอาไปให้ทางร้านเช็คแล้วซ่อมให้ดีๆ เราจะสามารถใช้ต่อได้นานมั๊ยค่ะ คือว่ารถคันนี้ ตั้งแต่ปี 96 อ่ะค่ะ
    3. รบกวนพี่ๆๆช่วยแนะนำอูซ่อมช่วงล่างดีๆให้หน่อยนะค่ะ

รบกวนพี่ๆๆแค่นี้แหละค่ะ

ขอบคุณพี่ๆๆมากนะค่ะ ^_^

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เรื่องซ่อมมันก็ตามอายุรถอะคับ ค่อย ๆ ซ่อมไปตามอาการ ยังใช้ได้อีกนานคับ

3. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    1. เยอะ
    1.1 แต่ ป๋าแดง ประธาน volvo club thailand เค้าเคยบอกผมว่า เครื่องตัวนึง มันถูกออกแบบมาให้วิ่งได้ 1,000,000 km น่ะ ไม่งั้นมันจามี เลข 999,999 ไว้ทำอะไร ใช้ไปเหอะดูและดีๆ ใช้ได้ตั้ง 1,000,0000 Km อ่าน ว่า หนึ่งล้านกิโลเมตร น่ะ

2. ได้ ตราบเท่าที่มีอะไหล่ และมีคนซ่อม
    2.1 ทั้งนี้ ขึ้นกะ อายุการใช้งาน ของอะไหล่ที่เปลี่ยนนั้นด้วย ตอบแบบกว้างๆนะ เพราะไม่ได้เจาะจงว่า อะไหล่ตัวไหน

3. first โชคชัย4/71
    3.1 สำหรับรถบ้านทั่วไป ผมว่าร้านนี้ เหมาะ ราคาสมเหตุสมผล บริการดีมีรับประกัน อะไหล่มีหลากหลายทั้งแท้เทียมมือสอง จัดให้ได้หมด มีรับประกันอีกต่างหาก
    3.2 สำหรับรถไม่ธรรมดา ก็ตามอู่ที่สนิทกะช่าง (สนิทมากก็ไม่ดีช่างไม่ค่อยเกรงใจ)

มีไรถามมาใหม่ละกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้