น้ำมันเครื่องเติมเลยขีดกานวัดจะมีผลเสียอะไรไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Deaw Eakkachai, 17 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเครื่องเติมเลยขีดกานวัดจะมีผลเสียอะไรไหมครับ

2. ไม่มีนะ ผมก้เคยเกิน

3. Tomson Fox

Tomson Fox Guest

0
    0
    0
    เสียดายของแค่นั้น55

4. กับ nv ผมยังไม่เคยลองนะ แต่กับรถมอไซค์ เติมมากเกินวิ่งตื้อ บิดไม่ไปเลย

5. Keng Kengjung

Keng Kengjung Guest

0
    0
    0
    เครื่องอืดครับ วิ่งไม่ออก

6. ถ้าไม่เยอะเด่วใช้ไปเรื่อยมันจะหายไปนิดไๆ แต่ถ้ามาก มันจะอื้อวิ่งไม่ออก

7. สรุป ก็คือ ไม่มีผลเสียอะไร ใช่มั้ยครับ

8. Pee Ton

Pee Ton Guest

0
    0
    0
    ก็แค่เปลืองตังอ่ะ..

9. เกิน วิ่งไม่ออกเปลิองเชื่อเพลิง ขาด พัง....

10. ไม่มีผลเสีย แต่มีผลข้างเคียง คือ วิ่งไม่ออกเปลืองเชื้อเพลิง อ่อครับ

11. ตามหลักเดวกัน กับ สายแว้นสองล้อเรานี่เอง ^_^

12. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    ต้องดูดออก อิอิ

13. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    อะไรพังพี่ยุท

14. ถ้าขาดน่ะเหรอครับ

15. ถามหา sr รึป่าวครับ

16. ถ้าขาดนิดหน่อยยังไม่เป็นไร ขาดอีกหน่อยนึงแรงดันน้ำมันเครื่องตกน้ำมันเครื่องจะเลี้ยงชิ้นส่วนต่าง ๆ ได้ไม่พอจะเกิดการสึกหรอมาก โซ่ราวลิ้นจะเริ่มดัง ชาร์ฟจะร้อนจนมีสีแดง(ถ้าถอดออกมาดู) ถ้าขาดมากระดับวิกฤต ชาร์ฟจะละลายข้อเวี่ยงเป็นรอยลูกสูบจะติด เครื่องหมุนไม่ไป พัง.... สรุป อย่าปล่อยให้ นมค. ขาด หายนะจะมาเยือน

17. จะวิ่งอืดนิดหน่อยคัฟ

18. นมค . ใช่แบบนี้ป่าวครับพี่ยุทธ ถ้าขาดไป สงสัยขาดสารอาหารแน่ๆ

19. ดูดออก หรือถ่ายออก ให้อยู่ในระดับพอดี น้ำมันเครื่องเกิน เครื่องร้อนไว เครื่องอืด ฯลฯ ...^_^

20. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ๆ

21. แบบนี้ต้องวัดบ่อย ๆ นะพี่ จำรัส เหล่าพล

22. น้ำมันเครื่องมีครึ่งเดียวโคตรวิ่งครัชขอบอก แต่ขาดมากไประวังพังคับ ฮ่าๆๆ

23. เกินไม่เป็นไรครับแต่อืดนิสๆ

24. เครื่องอืด วิ่งไม่ออก และถ้านานไป จะมีน้ำมันเยื้อมออกมาข้างนอกตามซีลเครื่อง

25. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    เริ่มเยือมและใต้เครื่องมันออกมาได้ไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้