มีใครใช้ GA15DE ติดหอยบ้างครับ...อยากได้คำแนะนำ ขนาดหอย, รุ่นหอยน่ะครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ซี ฟอง ก๋วยเตี๋ยวเป็ด, 15 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    มีใครใช้ GA15DE ติดหอยบ้างครับ...อยากได้คำแนะนำ ขนาดหอย, รุ่นหอยน่ะครับ...

1. รอ คำตอบอีกคนครับ

2. เตรียมเงิน ไว้ 80000ครับ

3. เอาหอยอย่างเดียวนะพี่...

4. อันนี้ของพี่ ที่รู้จักนะคับ แต่เค้าถอดออกทำเดิมๆละ ไล่ให้ฟังคร่าวๆนะ 1. ขึ้นเฮดเดอร์เทอร์โบประมาณ 6-8000 2. ตัวเทอร์โบมือสอง(แล้วแต่สภาพ) 2-5000 3. อินเตอร์ ไม่เกิน 3000 4. ท่ออินเตอร์+ท่อซิลิโคน 2000 5.ทำหน้าแปลน+ท่อไอเสียออกจากเทอร์โบ 1-2000 6. 3ทาง+ท่อน้ำมันเลี้ยงเเกน+เจาะอ่างทำท่อไหลกลับ 1500 7. โบออฟวาล์วแล้วแต่สภาพ 2000

5. ราคาที่แจ้ง ผมประมาณ จากราคาทั่วๆไป อาจมีแพงกว่า หรือถูกกว่า

6. เปลี่ยนเครื่องที่มีโบมาแล้วอาจจะประหยัดงบกว่าน๊ะครับ ผมคิดว่า

7. ถูกต้องครับ

8. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ผมว่าก็ต้องมีแสนคับ

9. ถ้าทำเครื่องเดิมให้จบเหมือน ยก 20det มาวางแบบแช่ยาวๆได้ ก็มี แสน+ครับพี่เอ

10. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ถ้าอยากโบเเนะเล่น sr20detเลยดีกว่า

11. ขอตังหน่อย ^_^

12. กระจ่างเลยพี่...ขอบคุณมากสำหรับข้อมูล...สรุปถ้าจะเล่นหอย...ก็ต้องเปลี่ยนยกใส้กันเลยดีกว่า..ราคาพอกันแล้วจบด้วย

13. ชี้เป้าครับไปเจอในเฟรชมาครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

14. +กล่องจูนไปอีก 20000

เอาง่ายๆถ้าคิดจะ เซ็ทเทอร์โบ ก็ต้องพร้อมที่จะรับกับเครื่องที่โทรมเร็ว และรับกับเงิน ครึ่งค่อนแสนที่ต้องจ่าย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้