สมัยนึงตอนไปหน้าวิงแบบ ไม่มีตัง สหสี กันชนสีนึง ประตูสีนึง ฝาสีนึง กระจังสีนึง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Bunchai Chucherdmongkolkul, 17 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สมัยนึงตอนไปหน้าวิงแบบ ไม่มีตัง สหสี กันชนสีนึง ประตูสีนึง ฝาสีนึง กระจังสีนึง ปกปิดกลบเกลื่อนด้วยสติกเกอร์ทับร่องรอยการเฉี่ยวชน สะสมอะไหล่ต่างๆ ไปทีละชิ้น ถามว่าอายไหม ตอบเลยว่า ไม่ ซึ่งมันเป็นคันเดียวในโลก เพราะเราจะยิ้มได้ เมื่อมีคนมาถามว่า มี nv มีผลิตด้วยรึ หน้าตาแบบนี้ พี่ไม่เคยเห็น ^^ และสิ่งที่รถผมแตกต่าง มันมาจาก คอนเซ็ปที่ว่า "คันเดียวในโลก" และเมื่อคิดจะเปลี่ยนแปลง จะไม่ลังเล \0/

1. สวยงามครับ

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    สมัยตอนหนุ่มๆหรอ

3. 4 ปี เอง สมัยที่ตื่นมาแล้วล้อหายอะ 5555

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ไม่ยาก ไม่ง่ายคับ

5. แนวทางทำเองถ้ามีความรู้เชิงช่างหรือใจจะทำจัดไปครับ สำหรับเหตุการณ์ ต้องรับได้ครับ กับการเปลี่ยนแปลง เน้น เซฟงบ

6. อนิจังไม่เที่ยง คิดแบบนี้ ทำใจสบายๆ

7. ปล. อันนี้หน้าแวนครับ หลักการเดียวกัน ถ้าวิงนอกก็ขันน๊อต 4 ตัว สับฝากระโปรง ไม่มีตังทำสีฝาก็หุ้มด้วยสติ๊กเกอร์ไปเลยครับจะเอาแบบไหน จัดไปเลยครับ ถ้า 2 สี ก็ไปแจ้งขนส่งมีหลักฐาน 3 อย่างที่ต้องเตรียมไป คือ คู่มือจดทะเบียนรถ ใบเสร็จค่าทำสี (ถ้าไม่มีแจ้งที่ขนส่งจะมีเอกสารให้กรอก) สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน ค่าใช้จ่าย 75 บาท กับเวลาทำ ครึ่งวัน

8. ช่างโคตรหล่อวะ

9. ช่างทำรถผมนี่ ธงธง เลยคับ -_-

>_p>

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้